I-Banking ของ ธ. กรุงเทพ เพิ่มบัญชีเองได้แล้ว

ไม่ได้ทราบว่าได้นานหรือยัง

แต่ผมเพิ่งเห็นวันนี้เอง

ทราบนานแล้วจ้า…เพราะมี news แจ้งมา (อ่านในหน้า IBK) นั้นแหละครับ… ก็ถือว่าเป็นการปรับปรุงให้ทัดเทียมกับนานาธนาคาร

[quote author=devone link=topic=8099.msg76733#msg76733 date=1191563071]
ทราบนานแล้วจ้า…เพราะมี news แจ้งมา (อ่านในหน้า IBK) นั้นแหละครับ… ก็ถือว่าเป็นการปรับปรุงให้ทัดเทียมกับนานาธนาคาร

เพิ่มบัญชีเองได้ แต่เวลาสมัครไปต้อง เปิด ที่ สาขา

ดิฉันคิดกลับกัน ในแง่ของคนที่จบบัญชีมา อยากให้มันลำบากกว่านี้ เพราะกลัวเรื่อง security มากๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งแบงค์บ้านเรา ไม่ค่อยอยากจะรับผิดแทนลูกค้าเท่าไหร่

คิดเหมือนกันครับ เพิ่มกันง่าย ๆ ก็โอนออกไปได้ง่าย ๆ เหมือนกัน

น่ากลัวครับ

ช่วงก่อนก็มี bank หนึ่งครับ มีข่าวว่า มีการถอนเงินของผู้เสียหายคนหนึ่ง
ไป 500K ภายใน 1 วัน ทั้ง ๆ ที่บัตร ATM ธรรมดาโอนเงินได้ไม่เท่าไหร่
แต่ดันมีคนไปขอเพิ่มวงเงิน แล้วก็ถอนออกไปจากหลายตู้ ภายใน 1 วัน
ธนาคารก็บอกว่า ธนาคารไม่ผิด มีปัญหาอะไรก็ฟ้องเอาเอง