พี่ๆครับมีใคร ใช้ มือถือ วินโดว์โมบาย ของ htc บ้าง หรือใครใช้รุ่นไหนแนะนำหน่อย

พี่ๆครับมีใคร ใช้ มือถือ วินโดว์โมบาย ของ HTC บ้าง หรือใครใช้รุ่นไหนแนะนำหน่อยครับ

พอดีผมจะซื้อไว้ เพิ่มคีเอท user ทาง DA อ่ะครับ หรือใคร มีอะไรที่แนะนำหน่อย แจ่มๆ สำหรับคนทำโฮสอย่างๆเราๆ

HTC Hero ครับ สองหมื่นกว่าบาท :slight_smile:

HTC Hero ยังไม่น่าเล่นครับ เพราะใช้ OS Android™ ซึ่งยังไม่แพร่หลาย หา Application มาเล่นด้วยยากมากๆ
http://www.htc.com/th/product/hero/specification.html

ถ้าอยากจะเล่น HTC ตอนนี้ขอแนะนำ HTC Touch Diamond จะดีกว่าครับ กำลังจัดโปรโมชั่น ลดราคาจาก 24,900 บาท
เหลือเพียง 16,900 บาท (รวมโปรแกรมแผนที่แล้ว) แต่ถ้าไม่เอาโปรแกรมแผนที่ ลดเหลือเพียง 14,900 บาท เท่านั้น
ใช้ OS Windows Mobile 6.1

จะเอา ฮีรูดอย เนี่ยนะ ผมว่าไม่เกิด

ไม่ลองดู iPhone หรอครับ

คือ ผมอยากใช้ วินโดว์โมบายอ่ะครับ

เพราะ มันเจ๋งดี เพราะเราคุ้นเคยกับวินโดว์ไง

แต่ถ้า iphone ผมว่า มันแพงเกินเหตุ 555+

งั้นเอา ออมเนีย 2 แล้วกัน ไปจิ้มเถอะติดใจแน่ เร็วไม่แพ้ iphone

แต่ถ้าเล่นเน็ตจิงๆ ยังไงก็สุ้ iphone ไม่ได้

iPhone หรือไม่ก็ BB หรือไม่ก็ Android ครับ

BB ซื้อมาจะเล่นกะใครละพี่ ถ้าไม่ เปิด bb service แม่งก็ง้อยเหมือนกันน้าา

iphone ใช้เน็ตแจ่มสุดอ่ะครับ ทั้งเช็คยอดเงิน ดูเว็บ สะดวกดี
แต่ข้อเสียคือแพง ผมไม่ได้ใช้นะครับ เพราะมันแพง อิอิ

ล้ำไง ล้ำ 5555

เพื่อนพี่มีคนนึง ซื้อมาไว้โก้ๆ

ใช้ htc p3300 โคตรเต่าเลยครับ ตอนนี้เลยเอาไว้ติดรถเฉย ๆ ไว้เป็น gps นำทาง

แนะนำ iphone นะครับ
หากงบน้อย มือสอง หมื่นนิด ๆ
มือหนึ่ง 26000 ครับ 3gs

[quote author=pongpan link=topic=22787.msg215434#msg215434 date=1253115144]
คือ ผมอยากใช้ วินโดว์โมบายอ่ะครับ

เพราะ มันเจ๋งดี เพราะเราคุ้นเคยกับวินโดว์ไง

แต่ถ้า iphone ผมว่า มันแพงเกินเหตุ 555+
[/quote]คุ้นเคยกับการ “ค้าง” ของ windows และรับได้ถ้ามันค้างตอนสายเข้าก้ตามสะดวกคัรบ
iphone หรือแม้แต่ symbian 9.4 touch work กว่ากันจม

ไม่คิดจะใช้ wm6.1 แล้วครับ ค้างบ่อยมาก บางทีชอบ restart ตัวเองหลังจากคุยเสร็จ บางทีก็นิ่งไปเฉยๆ
มาประทับใจกับ BB os อยู่ครับ ผมว่าสเถียรกว่าเยอะเลยครับ เฟิร์มแวร์มีให้เล่นเพียบ เสียแต่ app น้อยไปนิดนึง
ยังไม่เคยลองแอนดรอยครับ ไม่รู้เป็นงัยบ้าง

htc ตัวเก่า อนาจมาก มิบังอาจใช้เป็นโทรศัพท์เลย cpu มันแค่ 200mhz rom ต่ำ ram ต่ำ
แต่ยังดี ยังพอทำเป็น gps จำเป็น ทิ้งคาไว้ในรถได้อยู่ (พาไปเที่ยว ราชบุรีมาได้ 1 รอบ ไม่มีหลง) :slight_smile:

+1 สุดท้ายผมเปลี่ยนไปใช้ Nokia E63 + Netbook เอา เดิมใช้ O2 Atom Life ไม่รอดครับ ขนาดใช้มาได้ตั้งหลายปี สุดท้ายโยนทิ้งอยู่ดี

ปล. O2 Atom Life นี่ CPU 526 MHz เลย เร็วใช้ได้ทีเดียว แต่ชอบค้างเวลาสำคัญทุกที

ผมชอบนะ Samsung i8000 Omnia 2 http://www.techxcite.com/content.php/4/1940/

ไม่ชอบเลย Iphone หลายๆอย่างเลย แล้วก็นโยบายการตลาดมันก็แปลกๆ

ใช้ htc p3300

เจอสายเข้าหนักๆ ค้างประจำ เปิดขึ้นมา ก็ขอ้ความเข้าจนค้าง T_T

แต่จะให้เปลี่ยน ก็ทำใจเปลี่ยนไม่ได้

[quote author=ccpower link=topic=22787.msg215489#msg215489 date=1253126668]
ใช้ htc p3300

เจอสายเข้าหนักๆ ค้างประจำ เปิดขึ้นมา ก็ขอ้ความเข้าจนค้าง T_T

แต่จะให้เปลี่ยน ก็ทำใจเปลี่ยนไม่ได้

คนที่เล่น Pocket PC Windows Mobile แบบจริงๆ จังๆ จะรู้ดีว่า ปัญหาของ Windows ที่ติดมากับเครื่องนั้น ก็คือ มันชอบ Hang บ่อยๆ ผมใช้ มาแล้วหลายเครื่อง หลายยี่ห้อ สุดท้าย ก็มาตกหลุมรักเข้ากับ Asus P535 … ตอนแรกที่เริ่มใช้ใหม่ๆ ก็แทบอยากจะขายทิ้งเหมือนกัน แต่พอมารู้ว่ามันสามารถ Up ROM ได้ (มีคนไทยเก่งๆ ปรุง ROM ออกมาให้ใช้งาน หลากหลาย Version) ก็เลยจัดการ Up ROM ซะ หลังจากนั้น ก็แทบจะลืมไปเลยว่า อาการ Hang เป็นเช่นไร

HTC เอง ก็มี Club และ มี ROM ให้เล่นเยอะแยะ ยังไงถ้า จขกท. ยังรักที่จะใช้ Windows Mobile ก็ขอเชิญไปแจมก้นได้ที่
http://www.pdamobiz.com นะครับ :slight_smile: