HP ProLiant MicroServer Gen8 ของใหม่ราคาพิเศษครับ

[B]ระงับการจองชั่วคราวครับผม

วันที่ขอนำเสนอ ล่าสุดของเทคโนโลยีของ Microsever ครับ พบกับ HP ProLiant MicroServer Gen8 ตัว Microserver รุ่นล่าสุด (รุ่นปี 2014) ใหม่กว่า รุ่น N40L และ N54L

เป็นล่าสุดแห่งเทคโนโลยี ที่ปรับปรุงและแก้ไขปัญหาจากรุ่นเก่ามาเยอะมาก และกำลังเป็นที่นิยมอย่างยิ่งในตลาดในขณะนี้ เนื่องจาก พอร์ตกิกกะบิตแลนที่มีมาให้ในตัวเลย 2 พอร์ต ไม่ต้องไปหาซื้อตัว Low-Profile เพิ่มเติมอีกให้ยุ่งยาก รวมถึง เทคโนโลยี Raid Array ตัวใหม่ ที่แรงกว่าเดิม และ ล่าสุดกับ USB 3.0 Port ที่มีมาให้พร้อมใช้ทันที รับรอง แรงงงง สุดๆ เนื่องจากที่ผ่านมา Microsever ยังไม่เคยมีรุ่นไหนมี USB 3.0 Port เลย ไม่ว่าจะเป็น HP N40L, HP N54L ก็ยังคงเป็น USB 2.0 อยู่ดี เวลาเปิดเครื่องมีแถบสีน้ำเงินแนวนอนด้านล่างด้วยครับ สวยไปอีกแบบ
เอาหล่ะครับ เอาเป็นว่ามาดู รูปจริง ของสินค้าตัวอย่าง และสเปค คร่าวๆ กันก่อนดีกว่า
[/B]

[B]

HP ProLiant MicroServer Gen8 Standard
[/B]Intel® Celeron®; Intel® Pentium® (2.3-2.5GHz/2-core/3MB/35W) Processor แรงฝุดๆๆ สุโค่ยมากๆ
2GB (1 x 2GB) PC3-12800E DDR3 UDIMM
No HDD and Optical Drive ไม่มีฮาร์ดดิสก์มาให้นะครับ กำลังคุยเพื่อให้แถมมาให้สัก 250 GB
4 LFF NHP SATA HDD cage; includes 4 LFF hard drive carriers - ใส่ฮาร์ดดิสก์ได้ถึง 4 ลูก แต่เพิ่มได้อีก ถ้าโมดิฟายเล็กน้อย
HP Ethernet 1Gb 2-port 332i Adapter - มี Gigabit Ethernet port เพิ่มมาจากเดิมอีก 1 พอร์ต ทำให้มีทั้งหมด 2 พอร์ต ไม่ต้องหาซื้อเพิ่มเติมแต่อย่างใด
HP Dynamic Smart Array B120i Controller (Raid 0,1) - Array Controller รุ่นใหม่ล่าสุด ที่แรงกว่า รุ่นเก่าๆ ที่มีมา
1 PCI-Express Slots (1-Low Profile) PCIe 2.0
USB 3.0 Port - อันนี้สิสุดยอดจริงๆ มี USB 3.0 ในตัวถึง 2 พอร์ต รับรองว่าแรงงงงง หา hdd usb 3.0 มาเสียบได้เรย
150W Non-Hot Plug, Non-Redundant Power Supply
HP iLO Management Engine
Ultra Micro Tower

[B]ตัวนี้เป็นของใหม่มีประกันยังไม่แกะกล่องครับ
[SIZE=3]สำหรับรุ่นใหม่ล่าสุดนี้ ราคาขอเช็คอีกครัั้งครับผม

ของน่าจะเข้ามาเร็วๆ นี้ ถ้าหากใครต้องการ จองเอาไว้ที่กระทู้ได้เลย ไม่ต้องมัดจำแม้แต่บาทเดียวครับผม

ใครว่าแพงไป ผ่านได้เลยครับ ถ้าหากสนใจติดต่อ 089-7419225 หรือ pm ครับผม

[/SIZE][/B]

คือ ต้อง จองใช่มั๊ยครับถึงจะได้ราคานี้

จองไว้ครับ จะจัดของให้ตามลำดับ เมื่อของมา แต่ถ้าช้ากว่า เจ้าใหญ่ เหมาไป ที่เหลือก็แบ่งกันตามลำดับครับผม

แอบสนใจ เร็วๆ นี้กี่วันครับ

เพิ่งจองรุ่นกว่านี้ไปเอง

คิดว่า ไม่น่าเกิน 2 weeks นะครับ เพราะว่า รอของเข้าอยู่ครับผม ถ้ามาถึงจะรีบอัพเดตแจ้งทันที
ปล สำหรับท่านที่โทรมาจอง ตอนนี้ไม่รับจองทางโทรศัพท์แล้วนะครับผม ส่ง pm มา หรือไม่ก็จองไว้ในกระทู้เลยครับ เนื่องจากเริ่มจำไม่ได้แล้วครับ
จดชื่อกับเบอร์โทรและจำนวนเสร็จแล้วไม่รู้วางกระดาษไว้ตรงไหนครับ หาไม่เจอ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ ครับผม

ตัวนี้ celeron หรือ pentium ครับ?

ถ้ารับของจ่ายตังสนครับ

สินค้าทุกตัว รับของก่อน แล้วค่อยจ่ายเงินสดเมื่อตรวจเช็คสินค้าเรียบร้อยแล้วครับผม ใครจะจองกรุณาแจ้งว่าจองด้วยนะครับ เพื่อป้องกันการสับสันในกรณีของไม่พอกับความต้องการครับผม

ขอต่อคิวด้วยคนครับ

ตัวนี้แรงสุดของ Gen8 แล้วใช่ป่ะครับ?

ถ้าได้ราคานี้อย่าคิดมากเรื่อง cpu ครับ เมนบอร์ดกับบอดี้ก็คุ้มแล้ว
อยากได้แรง ก็ไปหา i3 gen 3 ตัว t 35 W ใส่ได้ครับ ตัว 55 W นี่ถ้าไม่ได้อัดหนักตลอดเวลาก็น่าจะไหวครับ
หรือถ้าใจใหญ่จริง e3-1265L v2 ครับ เมืองนอกเห็นมีคนโมใส่

เอา e3 ใส่ได้ด้วยเหรอครับ?

ถ้าใช่ตัวนี้ HP ProLiant MicroServer Gen8 G2020T 1P 2GB-U B120i NHP SATA 150W PS Server (712318-001)
ที่ราคา 7,500 หรือต่ำกว่านี้ ขอจองไว้ 2เครื่อง

ว่าจะเอามาไว้ที่บ้านตัว ที่ตู้อีกตัว ;3

เด๋วรอของมาชัวร์ๆ ผมค่อยเอา สนใจมากตัวนี้ มีแลน 2 Port เลยอะ สุดติ่ง กระดิ่งแมว มากๆ :d5f02ecd::d5f02ecd:

ผมเข้าใจว่า เครื่องรุ่นนี้ เป็น FCLGA1155 ครับ แต่ที่พิเศษกว่าเครื่อง พี่ซีทั่วไปคือใช้ชิพเซทของเซิฟเวอร์ แต่ไม่ได้ไปตามอ่านว่าตัวไหน ทำให้มันรองรับ ECC ตระกูล UDIMM ใส่ RDIMM ไม่ได้นะครับ และเข้าใจอีกว่า CPU Core i gen 3 (i3 และ i5) รวมถึง Celeron และ Pentium หลายตัวเริ่มรองรับ ECC คงเพราะต้องการชิงส่วนแบ่งตลาดคืนจาก amd นอกจากนี้ Xeon E3 v1 และ v2 ก็ใช้ Socket 1155 เช่นกัน เคยอ่านเวบเมืองนอก เขาบอกว่า Heat sink ของรุ่นนี้มี Thermal Design อยู่ที่ 35 W. ซึ่ง Core i ตระกูล ลงท้ายด้วย T และ Xeon E3 ตระกูล L จะอยู่ในช่วงนี้พอดี ถ้าใส่ cpu พวก 40-50 W แต่ไม่ได้จัดเต็มก็น่าจะได้อยู่ แต่ถ้าไปจ่ายไฟให้ CPU เยอะ ๆ จะไม่เหลือให้ใส่ Drive นะครับ

ตัว Gen 7 เห็นว่า Mod Bios แล้วกลายเป็น Hot Swap ได้เลย แต่ไม่แน่ใจว่า Gen 8 ทำได้หรือเปล่า

กำลังสนใจจะเอามาลง FreeNAS หรือ Nas4Free แล้วทำ Z-Raid นะครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ถ้าเป็น cpu core i หรือ Xeon E3 จะมี AES Instruction มาในตัว
เครื่องรุ่นนี้ยังมี TPM Module ขายเพิ่ม เสียบแล้วถอดออกไม่ได้ ไม่ทราบว่าใครมีความรู้ ไหมครับว่า AES กับ TPM มีประโยชน์สำหรับการใช้งานรูปแบบไหนบ้างครับ

มันเอามาลง Ubuntu / CentOS แบบนี้จะไห้ไหมครับ o.O

สรุปยังไงครับผมเห็นเมื่อ 03:54 PM มาแก้ไขปิดจอง ลบราคา
ถ้าราคาสูงกว่า 7.5k ที่จองไว้ถอนจองก่อนนะครับ
ลงราคาใหม่ค่อยว่ากัน

อ้าว หายซะแล้ว
จริง ๆ เจ้าของกระทู้ เข้าใจอะไรผิด ผิดรุ่น ผิดราคา ก็มาแจ้งให้ทราบกัน ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ

'HP ProLiant MicroServer Gen8 G2020T 1P 2GB-U B120i NHP SATA 150W PS Server

ถ้าเป็นตัวนี้ราคาเกินหมื่นครับ ราคาที่โพสต์นี่ถูกกว่าครึ่งครับ ^^