HP เข้า ilo ไม่ได้ ไม่มีหน้า cofig

HP เข้า ilo ไม่ได้ ไม่มีหน้า cofig ให้กดตั้งค่า F8
เข้า F10 intelligent provisioning
ต้องไปตั้งค่าหรือแก้ตรงไหนครับ พอชี้ทางให้หน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

มีวิธี รีค่า จากโรงงาน โดยการจิ้มๆไรที่ บอร์ดไหมครับ
ขอบคุณครับ

มี Dip Switch อยู่แถวเหนือ ๆ ที่ใส่ Cache ของ RAID ครับ
เห็นกระทู้หาเครื่อง Gen9 ที่ผมบอกเป็นของ Gen8 ครับ

ถ้า iLo ยังปกติ แล้วจะตั้งค่า สามารถตั้งผ่าน Application ได้ครับ
อย่าง Windows ก็ลง Driver iLo แล้วลง App มันได้เลย (แต่ถ้า Linux ไม่เคยใช้ครับ)

ผมลองทำตามที่ว่ามาแล้ว มันก็ยังไม่ได้ครับ อาการนี้เป็นหลังจาก flash firmware ของ ilo ก่อนหน้าเข้าได้ปกติทุกอย่างครับ

หาคนสอนแก้ครับ มีค่า เสียเวลาให้ ทำไหร่ว่ามาได้เลยครับ

ยังมีประกันเหลือหรือเปล่าครับ ถ้าเหลือก็โทรแจ้งเรียกมาซ่อมเลยครับ