ใครใช้โน้ตบุ๊ค hp/compaq รุ่นเหล่านี้ลองเชคดูครับ

รายละเอียดจากที่นี่ครับ ข้อมูลประมาณเดือน มิถุนายน 2547
www.hp.com/support/memoryreplacement/

เป็นปัญหาที่เกิดขึ้นกับ ram ที่อาจจะส่งผลต่อการทำงานของเครื่องได้ครับ

series ที่น่าจะมีปัญหา
Compaq Evo Notebook N610c
Compaq Evo Notebook N610v
Compaq Evo Notebook N620c
Compaq Evo Notebook N800c
Compaq Evo Notebook N800v
Compaq Evo Notebook N800w
Compaq Evo Notebook N1000c
Compaq Evo Notebook N1000v
Compaq Presario 1500 <- ของผมเอง
Compaq Presario 2800
Compaq Presario x1000
Compaq Presario x1200
HP Compaq Business Notebook nx7000
HP Pavilion zt3000

ลองเข้าเว็บตามที่บอกข้างต้น มันจะมีโปรแกรมมาให้เทสต์ ถ้าไม่มีปัญหาก็โชคดีไปไม่ต้องเปลี่ยน

อันนี้เก่าแล้วนะครับ ที่เอามาโพสต์เตือนเพราะจะหมดเวลาแจ้งเปลี่ยนแล้ว

ผมรู้ว่า ram n/b ราวกรกฎาคม ทีแรกนึกว่าต้องเอาไปเปลี่ยนที่ hp thailand ยังไม่ว่างไปซะที
วันก่อนลองรันโปรแกรมทดสอบอีกครั้งนึง มันมีฟอร์มขอเปลี่ยนให้ด้วย
ก็กรอกข้อมูลลงไป แล้วเค้าจะมีเมล์มายืนยันว่าได้รับ order แล้ว อีกฉบับส่งมาว่าได้ส่งแรมให้แล้ว

ประมาณ 7 วัน ผมได้รับพัสดุจาก DHL เป็นแรมใหม่ กับคู่มือการเปลี่ยน ไขควงเล็กๆ และซองเพื่อส่งแรมกลับ

รักษาสิทธิ์ของตัวเองด้วยนะครับ ^^