ปัญหาเดิมกลับมาอีกแล้วครับ ส่งเข้า Hotmail ไม่ได้

อยู่ดี ๆ ก็ส่งเข้า Hotmail ไม่ได้ คือไม่มีการตอบกลับแต่อย่างใด หายเงียบ
อยากทราบว่าคนที่ทำ Hosting ด้วยกันเจอปัญหาบ้างหรือเปล่าครับ

และหลังจากทำ xxxxx.com. IN TXT “v=spf1 a mx ptr ip4:xxx.xxx.xxx.x~all”

จะสามารถตรวจสอบได้ภายในกี่ ชม ว่าเราสามารถส่งอีเมล์เข้าได้ตามปกติ

>(

เลิกใช้ได้แล้ว hotmail งะ อีเมล์เจ้าปัญหา

ลองติดต่อ บิลเกล์ยังครับ เจ้าของ hotmail lol

ปล. รอผู้รู้มาตอบเหมือนกันครับ

ของผมแล้วแต่ isp ครับ

เครื่องที่อยู่ cs บางรัก โดยมากส่งด้วย smtp ไม่ค่อยออก เลยขอ smtp ของ cs มาใช้งานครับ ถ้าอยู่ cs ขอ smtp ของ csloxinfo มาน่ะครับ

สำหรับ cs เสือป่า , pi ไม่น่ามีปัญหาน่ะ

สรุปทางแก้ลองขอ smtp ของ isp นั้นๆ ดูครับผม

ได้แล้วครับ ผมรู้วิธีแก้ปัญหาแล้วครับ เมื่อก่อนหาตั้งนาน วันนี้เข้าใจอย่างแจ๋มแจ้งเลยครับ

ทำยังไงครับผม

แนะนำเพื่อนด้วยนะครับผม

ครับ ผมลองไปอ่านบมความเกี่ยวกับ

เพิ่มเติมครับ

ขอบคุณมากครับ

[quote author=jijej link=topic=9356.msg92744#msg92744 date=1201093061]
เพิ่มเติมครับ