ระหว่างHotmailกับGmail อันไหนปลอดภัยน่าใช้มากกว่ากันครับ

ระหว่าง Hotmail กับ Gmail อันไหนปลอดภัยมากกว่ากันครับ กรณีที่เราตั้งpasswordแบบปลอดภัยแล้ว

หมายถึงความน่าเชื่อถือและความปลอดภัยของserverผู้ให้บริการ

(ทำไมเห็นคนใช้hotmailโดนhackเมลกันเยอะจัง)

ผมว่า Gmail ตรับ

จากที่้ใช้ยังไม่เคยมีปัญหา แต่ hot เคยโดนมาแล้วครับ

hotmail นับวันยิ่งห่วย

สมัคร hotmail วันนี้ รับฟรี ขยะเต็มทุกวัน

ส่วนมากคนใช้คอมไม่ค่อยเป็นรวมถึงพวกเล่น MSN จะสมัคร hotmail เพราะไม่รู้ว่าเมล์อื่นก็เอามาเล่น MSN ได้เช่นกัน มันเลยใช้กันเยอะ

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องประสิทธิภาพและความปลอดภัยแล้ว gmail เหนือกว่า hotmail แน่นอนครับ ดูแค่ OS ที่ใช้ก็บอกได้แล้ว gmail ใช้ Google OS (มาจาก Linux) ส่วน hotmail ใช้ Windows (bug เพียบ)

แอบเชียร์ yahoo Mail แบบจ่ายตัง

Hotmail สแปมกระจาย

เชียร์ GMail

แอบเชียร์ด้วยคนนึงครับ

เอยใช้ Hotmail อยู่ โดนไวรัสเอาไปส่ง spam จนโดนบล๊อกเลย เซ็งจิต… (ไวรัสมาจากเครื่องลูกค้า ใช้วงแลนเดียวกัน)

Gmail ครับ

แต่ใช้ hotmail แบบ @live เพราะพิมพ์ง่าย ๕๕๕

spam เฉลี่ยอาทิตย์ละ 1-2 เมลล์ รอหลายๆเดือนกดติ๊กยกหน้าแล้วลบซะ

Hotmail ทนใช้ 555+ Spam 4-5 ฉบับแต่อีกเมลมัน 10-20ต่อวันทิ้งไปเลยครับไม่ไหวทุกวันนี้ใช้ Gmail ก็มี Spam มาเยอะแต่มันไม่ค่อยเข้า Inbox เลย Yahoo Mail แบบเสียตังไม่เคยลองเลยน่าลอง

ในความคิดผม Gmail ดีที่สุดแล้วคับ

ตอนนี้ Hotmail นับวันยิ่งถอย และด้อยลง ด้วยระบบ Block ปัญญาอ่อน ของเขา เพื่อ ??? อาจจะเป็นเพราะเพื่อป้องกันระบบให้ลูกค้าอย่างมีประสิทธิภาพ

แต่เป็นปัญหาใหญ่สำหรับผู้ใช้ ขาเล็กที่จะต้องเล่นตามร้านทั่วๆไป เข้า hotmail ที่ไหน นอกจากเครื่องที่มันฟิกว่าเป็นเครื่องประจำ จะโดน Block ทุกคน

และกว่าจะแก้ปัญหาได้อีกนะ เหอะๆๆๆๆ รอมาครึ่งเดือน เห้อ เหนื่อยใจครับ

gmail ครับบ

ถ้าอยากเจอปัญหาลูกค้าส่งเมล์แล้วไม่ได้รับก็ใช้ hotmail ครับ ระบบเขาดีเลิศที่สุดแล้ว

ส่วนตัวใช้ yahoo กับ gmail ก็ ok ทั้งคู่