Hostrang.com โดน Hack ล่มไปเป็นอาทิตย์แล้วครับ

หลังจากวันที่ 17 ซึ่งเป็นวันอาทิตย์ก็เหมือนว่าเว็บผมจะเข้าไม่ได้เลยครับ ใครอยู่แถวๆ นี้ช่วยผมหน่อยนะครับ เว็บผมกว่าผมจะนั่งเขียนข้อมูลแต่ละบทความ นั่งคิดเป็นวันเลยครับ บางทีก็เขียนแล้วแก้ๆ เป็นอาทิตย์เลย อยากได้ Backup Database กลับมา พร้อมกับ อันดับใน Google ด้วยครับ ซึ่งอันนี้ท่าจะยาก เพราะเล่นล่มไปเป็น 5 วันเลยครับ ผมถามเขาไปเห็นบอกว่าโดน hack ข้อมูลใน Backup ไปด้วย ผมก็ไม่รู้หายไปแค่ไหนเหมือนกันครับ ตอนนี้ผมกำลังย้ายแล้วครับ เพราะเป็นห่วงว่าจะเกิดเหตุการณ์ซ้ำอีกรอบ ไม่ได้ Discredit นะครับ แต่ของเขาก็ใช้งานได้ดีระดับหนึ่งนะครับ

ลองติดตามได้นะครับว่าน้องเขาแก้ไขได้หรือยังที่หน้าเว็บผมเลยครับ Sutenm.com ครับ

Host ล่มงิ เข้าไม่ได้

ns17.hostrang.com

ns18.hostrang.com

ใน server ผู้ให้บริการ ไม่เห็นมี Server IP:115.178.63.126 เลยค่ะ ลองตรวจสอบกับผู้ให้บริการดูนะ

สู้ๆ

อัปเดทครับ ตอนนี้ผมแก้ DNS ไป Host อื่นแล้วครับ host นั้นคงต้องทิ้งไปละ เพราะไม่รู้จะเสร็จเมื่อไรกันแน่ครับ

เว็บบล็อกพี่เมียวข้อมูลดีๆทั้งนั้น เคยผ่านเข้าไปอ่านเล่นๆ

Server ถูก hack หรือ เว็บถูก hack ครับลองเช็คเว็บข้างเคียง ip เดียวกันว่าโดนหรือเปล่าครับ

เข้ามางง

แก้ dns ไปโฮสอื่นแล้วจะเก็บเอาหน้าถูก hack ไปด้วยทำมายย

อ่อ สงสัยเข้ามาตอน DNS ยังไม่อัปเดทหรือป่าวครับ ตอนนี้ผมเข้าไปเป็น Cpanel ตัวใหม่แล้วครับ

ผมถามเจ้าของ host เขามาแล้วน่ะครับ บอกว่าโดน hack ยกวง ผมก็ลองแก้ดูแล้วด้วยน่ะครับ ใน Account ตัวเอง แต่มันก็ไม่ได้ครับ เลยคิดว่าต้องเป็น admin เท่านั้น ส่วนเจ้าของเครื่องเขาก็ไม่ได้แก้ไขอะไรอะครับ ผมเลยย้ายออกแทน เพื่อจะได้ทำอะไรคนเดียวได้สะดวกกว่า

ขอบคุณครับ หลังๆ มาไม่ค่อยเขียนเกี่ยวกับ SEO แล้วครับ เน้นไปเรื่องคุณภาพชีวิตอะไรพวกนี้มากกว่า ผมกับพี่ชายช่วยกันเขียนน่ะครับ