HostPacific เตรียมส่ง SuperMicro MicroCloud ตัวแรกของ SE.Asia ขึ้นสังเวียน

ประมาณอาทิตย์หน้าที่บริษัทจะได้รับ SuperMicro MicroCloud (ตามรูป) เป็นตัวแรกของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

Server ตัวนี้ เป็นที่ฮือฮามากใน WHT forum และผลิตไม่ทันขาย

ตอนนี้ขึ้นเครื่องบินส่งจาก USA มาเมืองไทยแล้วครับ มาถึงแล้วจะเอารูปถ่ายสวยๆ มาโชว์ให้ดูกัน และ HostPacific.com จะเอาขึ้นสังเวียนให้บริการ Cloud เฟส 2.1 ของเราทันที

Spec ของเครื่องเป็นดังนี้ครับ

ราคาขึ้นกับ CPU, Memory, HD ที่จะใส่ลงไปในแผงวงจร 8 แผงนั่น ใครสนใจซื้อลอง PM ถามมาได้นะครับ

พี่เราจัดเต็มเลย ยินดีด้วยครับพี่วัฒน์ น่าสนใจจริงๆ ครับ

ว๊าว ยินดีด้วยครับ ร่ำรวยๆ

ขอบคุณครับ ระบบมันน่าสนใจมากครับ

นอกจากนี้ก็ยังมีเครื่อง backup SAN RAID10 จำนวนอีก 12TB ที่สั่งจาก SuperMicro ด้วย

กระเป่าเบาเลยทีเดียว

ว๊าวๆ อย่างนี้ต้องรีบเปิดตัวบ้าง อิอิ

มาเลยเสี่ยทอง รอเชียร์

ผมซื้อของ Dell ครับพี่ ได้ 3 เดือนแล้ว เด๊่ยวเอารูปมาโชร์

ยุทธจักรสั่นสะเืทือน

ไม่มีตังซื้อ

ไม่ได้ทำ VPS จะซื้อไปทำไมครับ

ทำ cloud colo ครับ

หุหุ

ผมมีแต่ cloud IDC

มีเจ้าหน้าที่สาวๆ มาสอนการใช้งานให้ด้วยมั้ยครับ

อยากได้แนวไหนเดี๋ยวจัดให้ครับ

เหมือน blade หรือเปล่าครับ ถ้าตัวนึงเสีย เอาออกมาซ่อมไม่ได้ ไม่เหมือน พวก 1U

ใช่ครับ ทำงาน independent กันหมด ใช่แค่ redundant power supply ร่วมกัน

ปกติ blade กินไฟเยอะกว่าเครื่อง 1U ธรรมดานะครับ เรื่องความร้อนก็เยอะ

รุ่นนี้ตัดปัญหาพวกนี้ แล้วใช่ไหมครับ

8 ตัวกินไฟรวมประมาณ 4A ช่วงทำงานครับ

พอๆ กับ Dell R310 8 ตัวรวมกันเลยครับ ขนาดไฟ

มาแล้ว เอารูปให้ดูกันครับ

ตัวแรกของไทย และตัวแรกของ SE Asia

เวลาทำงาน เสียงพัดลม ดังหูร้าว (พอๆกับพวก Dell ตัวใหญ่เมื่อก่อน)