สงสัยเรื่อง hostmonster กับ dreamhost น่ะครับ

คือตอนนี้ผมต้องการจะเช่าโฮส แต่มีข้อสงสัยน่ะครับ!
คือที่มองอยู่ๆๆตอนนี้มี 2 ที่คือ
1.hostmonster
2.dreamhost
ครับ แต่มีข้อสงสัยว่าเห็นมีหลายคนบอกว่า hostmonster นี่ใช้ไม่ได้โดนถีบตลอดเลย (ซึ่งก็ไม่เข้าใจความหมายน่ะ)
ส่วน dreamhost ก็เคยเห็นเว็ป dreamhost-suck.com (ตอนนี้ปิดแล้ว) ไม่ทราบว่าอันนี้ดีครับ
แล้วอีกอย่างครับ ช่วยอธิบาย cpannel หน่อยได้ไหมงับ :slight_smile:

โฮสพวกนี้คนทำ AdSense ส่วนใหญ่จะใช้กัน
และเท่าที่เห็นมีพูดคุยกันในบอร์ด SEO ส่วนใหญ่นะครับ
ก็ประมาณว่า ใช้ cpu เขาหนักแล้วก็จะโดนปิด

CPannel จะให้อธิบายอะไรล่ะครับ?
ไม่เข้าใจคำถาม…

:blush:

ปล.จะงับทำไมครับ

ไม่งับ แล้วครับ เผลอพิมย์ไปหน่อย :ph34r:

อ่อ คือผมก็จะทํา Adsense เหมือนกันครับ เลยอยากทราบว่า
จะใช้ host อะไรดีน่ะครับ lol

cpanel

เท่าที่ผมทราบ dreamhost block google นะครับ อันนี้สามารถหาข้อมูลจากส่วน support ของเค้าได้(support เค้าก็ยืนยันว่า block จริง อันเนื่องมาจากสร้างภาระโหลดมากกับตัวเครื่อง) แต่ไม่รู้ว่า block ทุกเว็บหรือเปล่า

ส่วน hostmonster ไม่มีข้อมูลครับ

ที่พี่ BWebMass บอก ดรีมโฮส บล็อก Google
คงหมายถึง บล็อก Bot ของ Google หรือเปล่าครับ
ผมคิดว่าคงไม่อ่ะครับ

ใช้อยู่ 2 เว็บ ก็ index หมดน่ะไม่มีปัญหาอะไร

ครับ แต่จากที่ฟังมา รู้สึกจะไม่block bot google น่ะครับ
เห็นมีหลายเว็ป index เหมือนกัน

[quote author=Alicez link=topic=9826.msg95442#msg95442 date=1202826313]
ครับ แต่จากที่ฟังมา รู้สึกจะไม่block bot google น่ะครับ
เห็นมีหลายเว็ป index เหมือนกัน

มันไม่ใช่ทุกเว็บครับ แต่ข้อความนี้ผมเจอมาจากบอร์ดของต่างประเทศเค้าครับ

dreamhost ไม่เคยใช้เช่นกันครับ เห็นคนใช้กันมากเลยเลี่ยงไปเช่าไอ้พวกที่เค้าไม่สนใจจะเช่ากัน

ดีมโฮสเคยใช้ครับผมไม่รู้นะว่าบล็อคหรือป่าวแต่ส่วนตัวคิดว่ามันจะindexน้อยกว่าที่อื่นอ่านะ
ส่วนมอนเตอร์เค้าว่ากันว่าดีนะครับส่วนตัวเคยยืมพี่ๆใช้ก็ถือว่าดีนะครับ
ถ้ามีงบหน่อยแนะนําhostgator.comครับ แต่ให้จ่ายผ่านpaypalนะไม่งั้นเค้าจะให้ส่งเมล
ไปยืนยันตัวตนถ้าจ่ายด้วยบัตรเครดิต
ที่แนะนําเกเตอร์เพราะเคยสัมผัสมาแล้วประทับใจทั้งซัพพอร์ตทั้งอะไรก็ดีโฮสเร็วเข้าจากไทยก็ไม่ช้าครับ
กระพริบตาที2ทีก็มาแหละ ชื่นชมซัพพอร์ตผมพูดภาษาไม่ได้เลยใช้โปรแกรมแปลเอาก็มั่วๆไปเรื่อย
เป็นที่อื่นเค้าคงไล่ผมไปตามคนที่พูดได้มาพูดด้วย แต่เกเตอร์นั่งช่วยผมจนเสร็จทั้งๆที่
ผมใช้โปรแกรมแปลคุยแท้ๆ คุณภาพของคําที่ได้เลยห่วยแตก
(ที่รู้ว่าความหมายห่วยแตกเพราะลองเอาไปให้รุ่นพี่อ่าน รุ่นพี่บอกว่าดีนะเค้ายังคุยด้วย)
ก็ประทับใจเกเตอร์ครับเต็ม10ก็ให้10

Dreamhost, hostmonster ไม่เคยใช้ ตอนนี้ผมใช้ของ siteground อยู่ service ดี ความจุกับปริมาณการโอนย้ายโอเค แรกๆความเร็วก็โอเค แต่ถ้าเราใช้พื้นที่ไม่เยอะคนเข้าเวบเป็นคนไทยผมว่าหา host ที่เชื่อถือได้ในเมืองไทยดีกว่าครับ เพราะจะ backup หรือ upload หรือพอข้อมูลเยอะๆมันเริ่มช้าครับ

ที่มีคนบอกว่าให้เช่า host แล้ว ใช้ affiliate ของตัวเอง จะได้เงินคืนมา หักแล้วเหลือค่าเช่า host ถูก ๆ เอง ต้องทำยังไงบ้างครับ แล้ว host ในลักษณะนี้ ในประเทศไทยมีไหมครับ หรือว่าต้องเป็นของต่างประเทศเพียงอย่างเดียว

ถ้าจะใช้ Aff. ต้องสมัครกับ cj.com นะครับ เล่นอยู่เหมือนกัน ได้มาแล้วหลายครั้งครับ