มี hosting ฟรีที่ให้เราใช้โดเมนเราเองหรือเปล่าครับ

คือไปจดโดเมนมาแล้วแต่ยังไม่มีพื้นที่
จะใช้พื้นที่ฟรีในเวบที่ให้พื้นที่ฟรี
ไม่ทราบว่าเค้าจะให้เราใช้โดเมนเราเองได้หรือเปล่า
จะต้องทำยังไงครับ

ได้ครับ แต่ใช้ url frame หรือ url forward จาก โดเมน control panel

ถ้าเราใช้โฮสเสียเงิน เราก็จะตั้งค่า dns ของโดเมนเราเป็น ip ของทางโฮส
แต่ถ้าเป็นโฮสฟรีเราจะตั้งไม่ได้ ให้ใช้ dns ของทาง domain แล้วตั้งค่า url forward มาที่ เวบฟรีเอา (ส่วนมากจะทำได้หมด แต่บางที่ก็ไม่มีให้ใช้คือถ้าจะใช้ต้องจ่ายเพิ่ม)

ขอบคุณครับ
จะลองทำดู