นี่คือใบหน้า ก่อน-หลังทำ Hosting

ก่อน :smiley:
ประกาศสักดาไปทั่ว~
โฮสข้าใหญ่ที่สุดในประเทศนะ

กลาง :rolleyes:
โฮสข้ามี Call Center 24 ช.ม. กด 9 นะ

หลัง :angry:
โฮสข้ามี Resell หักหลังกันในบริษัทนะ

น่าภูมิใจ

(ปล.โดนใครก้ออย่าซีเรียสเขียนเล่นๆ) :wavey:

5555

อิอิ

ไม่บอก

:lol:

ผมเอง (มั้ง)

:angry: หึ สงสัยเป็น ผม

ใครหรอ อยากรู้อ่ะ

คนไม่ใกล้ไม่ไกล~ก็แพ้ไปอย่างเลือนลอย~

ถ้าคุณอ่าน ThaiHostTalk ตั้งแต่เมื่อ 3 เดือนที่แล้วคุรจะรู้ครับ

แต่อย่าเลย~

คนไม่ใกล้ไม่ไกล~ก็แพ้ไปอย่างเลือนลอย~

ถ้าคุณอ่าน ThaiHostTalk ตั้งแต่เมื่อ 3 เดือนที่แล้วคุรจะรู้ครับ

แต่อย่าเลย~

อ่าน Thaiwebhost มาจะปีอยู่แล้ว… ยังไม่รู้เรื่องเลยว่าใคร? :frowning:

[quote]ถ้าคุณอ่าน ThaiHostTalk ตั้งแต่เมื่อ 3 เดือนที่แล้วคุรจะรู้ครับ

อ่าน Thaiwebhost มาจะปีอยู่แล้ว… ยังไม่รู้เรื่องเลยว่าใคร? :frowning: [/quote]
เอ่อ อ่านผิดเวบหรือเปล่าครับ เลยไ่ม่รู้เรื่อง :smiley:

อิอิ แต่ผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน :stuck_out_tongue:

โน่นนนนนน ไปโดนคนโน้นนนน เข้าน่ะคับ (นึกเอาเองนะ)

อะไรเร็วๆ อะไร แรงๆ อะไร หลอกๆ นั้นแหละใฃ่ปะ 555

มีข่าวร้ายมาบอก… ขณะนี้มีผู้หวังดีแต่ประสงค์ร้าย จะจดโดเมนเนมใหม่ 2 ชื่อดังนี้

1. thailowhost.com forward ไปที่ thaifasthost.com
  2. badserver.com forward ไปที่ deeserver.com

ดังนั้นจึงใคร่ขอเตือนให้ผู้เกี่ยวข้องหาทางป้องกันการกระทำดังการโดยด่วน อิๆ :angel:

หมายเหตุ: เจ้าของกระทู้นี้รู้ดีที่สุด จริงไหมน้อง guy852 อิๆๆๆๆ

:stuck_out_tongue: ง่ายมากครับ หาดูว่ามาจาก ip ไหนแล้ว band ip เสียจบ :angel:

มีคนช่วย จด domain thailowhost.com, badserver.com
แล้วโฆษณาให้ไม่ดีเหรอครับ แสดงว่า host ดีจริง ถึงมาคนจดให้ :o

badhost ผมล้อเล่น

แต่ thailowhost มานมีคน

หึหึ
ออแล้วอีกอย่างภถ้าผมจดโดเมนของ Onlinenic ผมฟอเวอ ได้โดยไม่มี IP งับ

:stuck_out_tongue: ง่ายมากครับ หาดูว่ามาจาก ip ไหนแล้ว band ip เสียจบ :angel:

ไม่ทราบทำยังไงครับช่้วยอธิบายหน่อย
เพราะตามที่ผมเข้าใจไม่ว่าจะ ip ใหนมันก็ ban ไม่ได้ทั้งนั้น

สมมติว่าผมจด aaa แล้วใช้ ns ของทาง registrar ซึ่งมี ip 111 forward ไปที่เวบ bbb ซึ่งมี ip 222
เมื่อมีคนเรียก http://aaa ซึ่งใช้ NS1 ip=111 ได้ report กลับมาเป็น
aaa alias bbb
bbb ip 222

ิิิbrowser มันก็เรียกไปที่เวบ bbb ที่มี ip 222 โดยมาจาก ip ของผู้ที่เรียกเอง ไม่ได้มาจาก ip ของ ns

แล้วทีนี้จะ ban ip ที่ตรงใหนอย่างไร คิดไม่ออกอ่ะ

[quote] :stuck_out_tongue: ง่ายมากครับ หาดูว่ามาจาก ip ไหนแล้ว band ip เสียจบ :angel:

ไม่ทราบทำยังไงครับช่้วยอธิบายหน่อย
เพราะตามที่ผมเข้าใจไม่ว่าจะ ip ใหนมันก็ ban ไม่ได้ทั้งนั้น

สมมติว่าผมจด aaa แล้วใช้ ns ของทาง registrar ซึ่งมี ip 111 forward ไปที่เวบ bbb ซึ่งมี ip 222
เมื่อมีคนเรียก http://aaa ซึ่งใช้ NS1 ip=111 ได้ report กลับมาเป็น
aaa alias bbb
bbb ip 222

ิิิbrowser มันก็เรียกไปที่เวบ bbb ที่มี ip 222 โดยมาจาก ip ของผู้ที่เรียกเอง ไม่ได้มาจาก ip ของ ns

แล้วทีนี้จะ ban ip ที่ตรงใหนอย่างไร คิดไม่ออกอ่ะ [/quote]
เราสามารถเช็ค dns ของโดเมนนั้นได้ไม่ใช่หรือครับว่า ip อะไร หลังจากนั้นก็ทำการ ban ip ของ dns นั้นเป็นอันจบ