สังสรรค์คนทำ hosting?

จะเป็นไปได้ไหมเนี่ยะ มีใครคิดอยากนั่งคุยกันบ้าง
เหมือนกับงาน “จิบกาแฟคนทำเว็บ” ของสมาคมเว็บมาสเตอร์น่ะครับ
พวกเราคนทำโฮสติ้งไทย น่าจะมานั่งคุย ปรับทุกข์ (และสุข) กันหน่อย
นะ ผมคิดว่าผมเองชวนได้สัก 2-3 รายนะ ไม่ทราบท่านอื่นคิดยังไง
คนที่ไม่ได้ทำ จะมาร่วมด้วยก็จะยินดีนะครับ :lol:

ดีครับ สนับสนุน แต่ควรหาประเด็น ต่าง ๆ ที่มีประโยชน์ต่อผู้ทำ hosting มาคุยในงานเยอะ ๆ ครับ

ใครสนับสนุน ยกมือขึ้นเร็ว :wavey:

:wavey:

คนทำ hosting เจ้าอื่นล่ะครับ แวะมาดู แล้ว
ไม่ออกเสียงบ้างหรือ :blink:
จะได้เห็นหน้าค่าตากันไว้บ้าง เผื่อแลกเปลี่ยนความเห็น
และช่วยเหลือกันได้ในบางโอกาสครับ

เอาด้วยครับ ถ้ามีจริง ๆ ก็จะไปร่วมครับ

ตรงนี้ ได้ 4 รายแล้ว บวกกับที่ผมน่าจะชวนได้อีก 2 ราย
รวมเป็น 6 ราย เอาเลยไหม หรือจะให้ครบ 10?
ใครตามใครได้อีกไหมครับ จะได้สนุกๆนะ :santa:

ก่อนจัด อยากให้มีประเด็นมาเกริ่นกันก่อนน่ะครับ จะได้รู้ว่า หากจัดขึ้นจริง ๆ จะได้เตรียมตัวคุยถูก ว่ามีเรื่องอะไรบ้าง

ที่คิดไว้ หลักๆ น่าจะเป็น

• การทำความรู้จักกัน
  • แลกเปลี่ยนมุมมองธุรกิจ
  • ให้คำแนะนำ ซักถาม ตามที่ควร
  • ปะปนเชิงวิชาการบ้างก็ได้

อึม ท่านอื่นว่าไง

ที่ผมน่าชวนได้ อาจมี พี่ Teddy จาก netway (พี่ใหญ่ของวงการอีกคน) :pimp:
และอาจฝากแกชวนอีก 1-2 รายครับ :ph34r:

ไปด้วยคนครับ

จำนวนคนน่าจะโอเคแล้วนะ ลองเริ่มดูว่าที่ไหนดี
วันธรรมดาตอนเย็น คุณ poomjit อาจไม่สะดวก?
(ถ้าสะดวกละก็เยี่ยมเลย :smiley: ) ไม่งั้นก็กลางวันวันเสาร์
ถนัดวันแบบไหนกันครับ

ผมอาจจะแปลกๆหน่อย
คือว่างวันธรรมดาครับ
เสาร์อาทิตย์ไม่ค่อยว่าง

แต่ถ้าจะนัด ก็คงต้องดูส่วนใหญ่ครับ

วันธรรมดาตอนเย็น คุณ poomjit อาจไม่สะดวก?
(ถ้าสะดวกละก็เยี่ยมเลย :smiley: )

แฮะๆ ต้องขอดูวันเวลานัดจริงๆ นั่นล่ะค่ะ
เพราะส่วนใหญ่มีพันธะผูกพันธ์ไว้กะเจ้าหนุ่มในรูปนั่นล่ะ :santa:

ได้ทุกเมื่อ

ต่อที่นี่เลยครับ จะได้โหวดได้ด้วย
http://www.thaihosttalk.com/index.php?act=ST&f=25&t=60