ขายกิจการ Hosting

ขายกิจการ Hosting

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง:

ประเภทบริการ= domain, shared hosting, Dedicated Server, Co-Location, VPS
OS= ส่วนมากจะเป็น Windows Server 2012 R2 มีที่เป็น CentOS เล็กน้อย
Control Panel= Plesk(win), DirectAdmin, VPS/Dedicated manual
IDC ที่เช่าตู้ rack= CSLox Cyber World (ถ้าใครเช่าตู้ที่นี่จะเหมาะมาก)
Hardware ที่ run ระบบทั้งหมด= มูลค่าราคาตลาดรวมประมาณ 4-5 แสนบาท, อายุของ Hardware มีตั้งแต่ 3 เดือน-5ปี, Brand CISCO/DELL/HP
กลุ่มลูกค้าที่จ่ายมูลค่าสูง ๆ ส่วนมากเป็นบริษัท หลายที่ต้องมีกระบวนการวางบิล/รับเช็ค
ผู้จะซื้อควรจะต้องมี License SPLA
ผมจะดูแล/ส่งมอบให้ 3-6 เดือน แล้วแต่ตกลง

สาเหตุที่ขาย:

1. ต้องการปรับเปลี่ยนธุรกิจเป็นแนวอื่น และทำให้ดูแลกิจการ hosting ได้ไม่ดี
  2. เริ่มอายุมาก ร่างกายไม่แข็งแรงเหมือนช่วงก่อนๆ จึงอาจจะ support ได้ไม่เต็มที่เท่าแต่ก่อน

หากใครสนใจ สอบถามเพิ่มเติมหรือมีข้อเสนออื่นได้ติดต่อได้ทาง PM ครับ หรือจะ post ถามในนี้ได้ครับ

ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ้มเติม
รบกวน add line: bankpuy ด้วยครับ

PM ไปแล้วนะคะ

ทยอยตอบไปทาง pm และ line แล้วครับ

ขอปิดกระทู้ครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจติดต่อเข้ามานะครับ

สำหรับ pm ที่ติดต่อเข้ามาหากผมตอบกลับไม่ครบ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ