คำถามโลกแตก Hosting เจ้าไหนดี เลือกโฮสไหนดี

ช่ายๆ แหม่งๆ หึ่งๆ หวึ่งๆ แว่บๆ

• ล้าน กับพี่โป้ง ems ครับ

สรุป ต้อง +1 ให้ทุกคน :smash:

เสี่ยแบนเป็นชู้เหรอครับ? ว้าวววว

บทความดีมากค่ะ ยังไงก้อลอกเลือกดูที่ความพึงพอใจนะคะ บริการดี ทั้งก่อนและหลังการขายค่ะ

พี่คนขาวๆสูงตี๋ๆสบายดีไหมครับจำชื่อไม่ได้แระ

เห็นด้วยค่ะ

ขอเวลานอก

ทำไมโพสเราไม่ขึ้น

เห็นด้วย อย่างแรง

พี่ป๊อป ไอตรง 500 - โดเมน 300 กำไร 200 อะ ผมว่ามันขาดทุนเยอะกว่านี้นะเพราะ

ไอ 500 บาท คือต่อปี

แล้วค่าโคโลคือ ต่อเดือน

2000-200 คงไม่ใช่

2000*12-200 มากกว่า เหอะๆ ถ้าเขาจะเอากำไรคงยัดไปหลายเว็บต่อเครื่องให้เท่าทุน

ก็น่าจะ ประมาณ

สุมมติ hard disk 1 tb

10 gb ได้สัก 100 โฮส

กำไรปีละ 200 ต่อโฮส

200*100

20000 แต่เดี๋ยวก่อน

2000*12 = 24000!!

ผู้ใช้บริการน่าจะดูสักนิดถ้าทำแค่ 100โฮสเขาจะได้กำไรหรอ โฮสคุณอืดๆแน่ๆ คอนเฟิร์ม

เยียมสุดๆ

เรียนคุณพี่ป๊อบค่ะ

หนูฝากข่าวให้เพื่อนที่หน่อยนะค่ะ ที่จะซื้อ Full Rack กับหนูนะค่ะ

ตอนนี้ ห้อง Co-Location ที่ CSL. เหลืออีก 10 ตู้จะหมดแล้ววววววววววววหมดแล้ว ก็จะปิดเฟสสองแล้วนะค่ะ !!!

แม่เจ้า ขายอะไรจะเก่งขนาดนั้นนนนนนนน

ต้องรออีก 6 เดือน เฟสสามถึงจะสร้างเสร็จ

เพราะตอนนี้ มีโปรเจคมาลงนะค่ะ เต็มหมดเลยยยยยย เหลือเพียง 10 ตู้เท่านั้น

หนูเป็น Sales Co-Lo โดยตรง เลยจองไว้ 5 ตู้นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

• -"

[ad removed/user warned]

โพสกระทู้แรก ก็โดนแบนซะแล้ว

เอ็งก็มีสาระนะเนี่ยป๊อบ ถูกใจจริงๆ

พวกที่ทำโฮสส่วนใหญ่เป็นไฮเปอร์ครับ

ไม่มีใครทำโฮสรวย

โฮสติ้งไทยส่วนใหญ่จะเป้นงานอดิเรก

งานหลักทำหามาเลี้ยงโฮสให้ลูกค้าเหมือนอยู่ฟรีๆ

ลองเปรียบเทียบโฮสติ้งกับโรงแรมหรืออพาร์ทเม้นต์ดูครับ

แบ่งพื้นที่เช่า มีค่าน้ำค่าไฟ ค่าอินเทอร์เน็ต

โฮสติ้งเราเก็บรายปี โรงแรมเค้าเก็บรายวัน/เดือน/ปี

ขาดทุนเห็นๆ

โอ๊ยย อย่าเลยท่านน

ผมลูกค้าท่าน…อิอิอิอิอิ

บังเอิญไม่มี อายุยังไม่ถึงครับ

ยังเป็นเด็กน้อยผู้น่ารักอยู่ครับ

ลืมไปนานแระกระทู้นี้

ต้องเพิ่มเติมอีกข้อ ถ้าเจอวิกิตปูflood กรุณาbackup และอย่าซนในช่วงนี้เพราะผู้ให้บริการก็เอาตัวไม่รอดถ้าน้ำท่วม T_T

5555+ ปูflood

เข้ามาอ่านดูขอบคุณครับ เห็นช่วงนี้ให้บริการโฮสติ้งแบบ Unlimited เยอะหลายเจ้าเลยนะครับ

เพิ่งเห็นลายเซ็น–>

ลายเซ็นข้างล่างนี้ผมอยากลบออก เพราะโพสมันยังไม่ถึง 50 โพสตามกฎเว็บเค้า แต่มันติดมากับระบบเก่าแก้ก็ไม่ได้มีใครรู้วิธีไหมครับ