อยากจะศึกษาการตั้ง Hosting

อยากทราบรายละเอียดตั้งแต่

มีเอกสาร รายงานของ KMUTT อยู่ ไฟล์ขนาด 4 Mb ถ้าสนใจ ก็เข้าไป โหลดที่

http://storage.jomyut.net/extlink/thaihosttalk.com/webhostingreport.pdf

ปล. แต่ถ้าจะเอาไปใช้ อ้างอิง คัดลอกหรืออะไร อย่าลืมติดต่อเจ้าของก่อนเน้อ…

เปิดโฮสไม่ดังหรอกครับ เปิดโฮสรับฝากไฟล์ดังเร็วและแรงกว่ามากครับ lol

ปล. อย่าทำเลยโฮส ไม่ดัง…แถมยังจน :blink:

เพิ่มอีกข้อ ศึกษากฏหมายต่างๆ ให้รอบด้านด้วย

มีคนเขาบอกว่า คนจ้องจะทำผิด มักจะรู้่กฎหมายทีเกี่ยวข้องกับตน
แต่ในทางกลับกัน คนที่ไม่คิดจะทำผิด กลับไม่รู้กฎหมาย ที่เกี่ยวข้องกับอาชีพของตน
และคนที่ตกเป็นจำเลย ก็ึคือคนที่ไม่เคยคิดจะทำผิด และไมู่้รู้กฎหมายนั่นเอง

ผมเองก็ต้องศึกษาเพิ่มเติมบ้างแล้วครับนี่

:slight_smile:

ดังในทางไหนครับ อิอิอิ แอบแซวคนในนี้

ขอบคุณมากครับ

ผมอยากลองทำคับ lol
ไม่ทราบควรเริ่มอย่างไรดี
ตอนนี้ ผมมี host+domain พร้อม
ซึ้ง เป็น host ของนอก เนื้อมากพอสมควร
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ

ช่วงนี้เงียบเหงา หุหุ

เหมือนคำพูดที่ว่า ขึ้นหลังเสือ ครับ

เซียนหลับกันหมดเลย แนะนำที่ครับ พี่ๆ lol

เหล่าบรรดา เซียน ชอบมากันตอนดึก ๆ คร๊าบบบ

ขุดกระทู้เก่าๆ (ดู) ก็ช่วยได้เยอะเลยครับ
มีกระทู้ ที่ประเด็นเดียวกันนี้ เยอะพอสมควร และมีเนื้อหาสาระที่น่าสนใจอยู่ครับ

ไปไล่อ่านเฉยๆำพอครับ ไม่ต้องขุดขึ้นมา
นอกจากมีข้อสงสัยเพิ่มเติมค่อยขุด

[quote author=jupiterlight link=topic=11515.msg111714#msg111714 date=1211555340]
อยากทราบรายละเอียดตั้งแต่