:: อยากฝึกงานด้าน Hosting ครับ มีใครรับบ้าง ::

คือผมทำงานเป็น Helpdesk & Admin (Windows Server) ที่หนึ่งครับ กำลังจะตกงาน และสนใจงานด้าน Hosting ตอนนี้เป็น Reseller ที่หนึ่งครับ อยากฝึกงานด้าน Hosting เป็นผู้ช่วย (ยกของก็ได้ครับ)
ทำงานด้านซ่อมเครื่อง และมีความรู้เรื่อง Network ไม่เก่งมาก และ linux พื้นๆ อยู่ที่บริษัทตั้ง Proxy Linux เองครับ (อ่านจากหนังสือ 3-4 เล่มแล้วศึกษาเอง) ทำงานด้านนี้มา 8 ปีแล้วครับว่ากำลังจะเก็บเงินเรียน FreeBSD กับอาจารย์ kke ซักหน่อย ที่ทำงานก็กำลังจะปิดตัวซะแล้ว T_T
ตอนฝึกงานไม่ขอรับเงินเดือนครับ แต่ถ้าผมมีความสามารถแล้ว จะจ้างผมก็ได้นะครับ (อันนี้ค่อยตกลงกันครับ)
สะดวกหลังเลิกงานตั้งแต่ 6 โมงเย็นขึ้นไปของทุกวันครับ (วันเสาร์ว่างเต็มวัน , วันอาทิตย์ของครอบครัวครับ) สะดวกที่เสือป่า กับ กสท. ครับ

พี่ๆ ท่านใดที่อยากจะหยิบยื่นโอกาสให้ ช่วยรบกวน PM มาหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ถามตรงๆเก่งแล้วจะทำอย่างไรต่อไป?

ก็คงจะรับจ้างเป็น admin ดู Host อ่ะครับ หรือไม่ก็หวังต่อไปว่า คนที่สอนผม จะรับเข้าทำงานในทีมด้วยครับ

lol :smash:

น่าชื่นชมครับ ตอนแรกก็สนใจ แต่เห็นเวลาว่างของคุณมันยังไม่ตรงกับของบริษัทผมเท่าไหร่ เลยยังไม่เอาดีกว่า

:unsure: อยากทำมั่งอ่ะ

พอร์ทอยู่ที่ลายเซ็นครับ

port หมดอายุหรือป่าวน้องกาย

[quote author=Pantiphost.com link=topic=10900.msg106077#msg106077 date=1208789034]
port หมดอายุหรือป่าวน้องกาย

เรื่องขอความรู้กัน ไม่ใช่ปัญหาครับ ลูกค้าที่มาวางเครื่องกับทางผม… ส่วนใหญ่ผมก็แนะนำการดูแลและบริหารในระดับ admin เบื้องต้นให้หมด ใช้งานไปเรียนรู้กันไป

เรื่องความรู้… ไม่มีใครเก่งกว่าใคร ใครเหนือกว่าใคร… ใครหยุดหาความรู้ ก็ก้าวตามหลังแค่นั้นครับ ขนาดตัวผมเองยังต้องเรียนรู้กันทุกวัน

ก่อนจะเป็นเจ้าหน้าที่ Admin พอจะทราบกฎประจำใจของงาน Administrator หรือเปล่า
ผมค่อนข้างจะเน้นเรื่องจรรยาบันของผู้ดูแลระบบ มากกว่าความเก่งของผู้ดูแลระบบ

หากจะมาเรียนรู้กับผม ผมมีขอเสนอให้ดังนี้

• ผมมอบ Mini PC

ช่วงนี้คงยังไม่มีใครกล้ารับเด็กฝึกงาน เพราะกลัวเด็กฝึกงานแอบไปสร้างซับโดเมน xxx

[quote author=iDs link=topic=10900.msg106112#msg106112 date=1208835654]
ช่วงนี้คงยังไม่มีใครกล้ารับเด็กฝึกงาน เพราะกลัวเด็กฝึกงานแอบไปสร้างซับโดเมน xxx

:slight_smile:

xxx.smartnet.co.th

lol

(อันนี้เด็กฝึกงานมีสิทธ์โดนตบได้)

ตบจูบ ตบจูบ อ๊ะเปล่า

เจ้าของเป็นชาย ลูกน้องเป็นชาย

[quote author=cat link=topic=10900.msg106126#msg106126 date=1208840784]
ตบจูบ ตบจูบ อ๊ะเปล่า

เจ้าของเป็นชาย ลูกน้องเป็นชาย

[quote author=smartnet.co.th link=topic=10900.msg106109#msg106109 date=1208832209]
เรื่องขอความรู้กัน ไม่ใช่ปัญหาครับ ลูกค้าที่มาวางเครื่องกับทางผม… ส่วนใหญ่ผมก็แนะนำการดูแลและบริหารในระดับ admin เบื้องต้นให้หมด ใช้งานไปเรียนรู้กันไป

เรื่องความรู้… ไม่มีใครเก่งกว่าใคร ใครเหนือกว่าใคร… ใครหยุดหาความรู้ ก็ก้าวตามหลังแค่นั้นครับ ขนาดตัวผมเองยังต้องเรียนรู้กันทุกวัน

ก่อนจะเป็นเจ้าหน้าที่ Admin พอจะทราบกฎประจำใจของงาน Administrator หรือเปล่า
ผมค่อนข้างจะเน้นเรื่องจรรยาบันของผู้ดูแลระบบ มากกว่าความเก่งของผู้ดูแลระบบ

หากจะมาเรียนรู้กับผม ผมมีขอเสนอให้ดังนี้

• ผมมอบ Mini PC