Hosting : ที่ Mediatemple.net มีปัญหาเรื่องความเร็วการเชื่อมต่อไหมครับ

กำลังวางแผนที่จะไปเช่น hosting ที่ mediatemple.net
อยากจะทราบจากพี่ๆเพื่อนที่เคยใช้งานที่นั่นว่า มีปัญหาเรื่องความเร็วในการ upload / download บ้างไหมครับ
เท่าที่ลอง Ping ดูได้ 350 ms.
ไม่รู้ว่าใช้งานจริงๆจะเป็นอย่างไรกัน

ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าคุณอยู่ไทย แล้วเช่าโฮสทำเว็บที่ mediatemple.net ก็อาจจะเข้าเว็บได้ช้าหน่อยล่ะครับ
เพราะอย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่าอินเตอร์เน็ตบ้านเราเป็นยังไง

ทำไมไม่หาในไทยล่ะครับ - -"

ทำเว็บไทย ใช้โฮสไทบ ไวกว่าวิ่งไปนอก

แต่ถ้าจะทำเว็บนอก ลองพวก โฮสมอนเตอร์ดูน่าจะดีกว่า

คือต้องการเว็บที่มีเสถียรภาพค่อนข้างมาก ขนาดที่ใช้ประมาณ 20-30gig ครับ
ที่สำคัญอยู่เมืองไทยไม่ได้เพราะว่างบประมาณไม่ให้แน่นอน หากว่าจะลง server เองคงไม่ไหว
ต้องเช่า VPS ที่มีแรงพอสมควรเลยทีเดียวตอนนี้กะไว้ว่าเป็น dv-rage package ของ mediatemple ครัย
ความเร็วในการ ping (ค่ายิ่งน้อย) = ความเร็วในการ upload/download ที่จะมากขึ้นเสมอ เกี่ยวไหมครับ?

ไม่เกี่ยวโดยตรงครับ

ความเร็วในการ upload/download => " ปริมาณ " รถที่สามารถวิ่งได้พร้อมๆ กันบนถนน (หน่วยเป็นจำนวนรถ)
ความเร็วในการ ping => " ความเร็ว " ของรถแต่ละคันที่ขับได้บนถนน (หน่วยเป็นความเร็วต่อเวลา)

DV rage ต่ำสุดก็ 50$ ละ แรมได้มาแค่ 512 บ้านเราVPS 1500 นี่ได้แรม 2 กิ๊กเลย

mediatemple ระวังโดนการใช้หน่วย cpu เกินหว่าที่มันให้ด้วยนะครับ

ไม่งั้น เจอชาร์ต แพงกว่า ซื้อ Dedicated ทั้งเครื่องอีก