Hosting Controller กับ Dotnet Panel น่าใช้มั้ยครับ

Hosting Controller กับ Dotnet Panel น่าใช้มั้ยครับ
แล้วระหว่างสองตัวนี้ อันไหนน่าใช้ และใช้ง่ายกว่ากันครับ

Plesk

ส่วนตัวผมชอบ cp ของ porar.com น่ะครับ แต่ผมเคยถามเค้าแล้ว เค้าบอกยังไม่คิดจะขาย แต่อนาคตไม่แน่

:slight_smile: Hosting Controller Support นี้เจ๋งมากลองมาแล้ว บอกว่าลงไม่ได้ติดนู้นนี้ ให้ remote จัดการให้เสร็จ

ไม่มีงอแง้ด้วย

ผมว่า Hosting Controller น่ะครับ เพราะมีมานานแล้ว คงพัฒนาไปได้ไกลแล้ว แถมยังถูกกว่า Dotnet panel ส่วนเท่าที่ดู feature แล้ว ตัว hosting Controller น่าจะใช้ง่ายกว่าน่ะ สวยกว่าด้วย

Dotnet Panel

เห็น Hosting Controller มันออก version 7 มา
ดู feature แล้ว สูสีกับ Plesk เลยครับ

มีใครใช้อยู่บ้างครับ

ถ้า 2 ตัวนี้ ผมว่า hosting controller น่าใช้กว่าครับ

[quote author=maxlogic link=topic=10800.msg105025#msg105025 date=1208068492]
Dotnet Panel

HC ครับ

• แค่เริ่มติดตั้ง ก็ลำบากกว่าแล้วครับ (อันนี้ไม่เท่าไหร่ เพราะอย่างมากก็ครั้งเดียว)
  • Interface ผมว่า Plesk ง่ายและเข้าใจง่ายกว่า ผมนึกตอนที่ผมเริ่มใช้ใหม่ ๆ ผมก็ว่าเข้าใจ plesk ไม่ยากนั้น
  • เท่าที่พยายามหา ผมหาไม่เจอว่า จะปรับ version ของ .net