ตอนนี้ Hosting ที่ CAT เข้าไม่ได้ช่วยดู tracert หน่อยครับ

[font=“Tahoma”][size=“4”][color="#8B0000"]

สวัสดีครับพี่ ๆ คือตอนนี้ Hosting ที่ CAT IDC (ในเครือ Dragon Hispeed) เข้าไม่ได้ครับ IP 122.155.3.232

Ping แล้ว timeout ,ผมจึงลอง tracert ดูผลปรากฏแบบตามภาพที่แนบมานี้ครับ

จึงอยากขอความรู้หน่อยว่า แบบนี้เราจะรู้หรือไม่ว่ามันขัดข้องที่ใหนน่ะครับ[/color][/size][/font]

ภาพครับ

ติดต่อ Hosting ยังครับ เจ้านี้เขามีทำ Firewall ไว้ครับ ลองติดต่อดูก่อนครับ

[font=“Tahoma”][size=“4”][color="#8B0000"]

ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ

เมื่อครู่นี้ไปดู log ปรากฏว่า down ไป 12 ชม.กว่า ๆ (ตี 1 - บ่ายโมงวันนี้)

ติดต่อ Hosting แล้วเค้าแจ้งว่าปัญหาที่ hardware น่ะครับ[/color][/size][/font]