ต้องการเช่า Hosting ราคาไม่เกินเดือนละ 1000 บาท

พื้นที่ 400 Mb ขึ้นไป
Data Transfer 30 Gb ขึ้นไป
ใช้ Corn job ได้
Server อยู่ในประเทศไทย
ไม่แชร์โหลด Server เป็นร้อยเว็บ (Web ผมใช้ MySql Query ค่อนข้างเยอะ)
ได้มากกว่า 1 Domain ยิ่งดี

แบบนี้พอหาได้หรือเปล่าครับ ในราคาไม่เกินเดือนละ 1000 บาท

คงต้องไป Solutions แบบอื่น เช่น VPS หรือ Dedicated แต่ราคาจะสูงกว่าที่ตั้งไว้ :rolleyes:

น่าจะำพอหาได้ไม่ยากครัีบ
ลองดู package reseller ครับ พื้นที่ 1G bw 50-80G ราคาน่าจะอยู่ช่วง เดือนละ 600-1500บ มีให้เลือกหลายที่อยู่ ลองหาดูจาก sanook.com ละกันครับ หรือรอเจ้าที่สนใจมาโพสต์ตอบก็ได้ :smiley:

หัวข้อนี้สำคัญอยู่ที่ Cron jobs access ( crontab ) ซึ่งหากผู้ใช้นำใช้งานผิดประเภทก็จะเหมือนกรณีของ Telnet / SSH

Reseller ยังไงก็โหลดเกิน ร้อยเว็บ แน่นอน

ฝันไปเหอะว่ะ ราคานี้จะเอา cronjob แบบนี้มีทางเดียวเช่า dedicate ที่ กสท ของ thaifast น่ะ 2500 เครื่อง pc น่ะเอาให้พอ

ซื้อเครื่องใหม่สิครับ
เอา spec ต่ำๆ ก็ได้
ผมก็ทำอยู่ ต้นทุน
คุย กับ พี่เอ เค้าได้
thaidreamhost
ต่อ ดีๆนะครับ เค้าใจดี :slight_smile:

มีครับ 400 MB

http://www.searchbesthost.com/hosting_bysy…width=&host_os=

ท่านครับ อย่าให้มันน่าเกลียดเกินสิครับ กระทู้สมัยพระเจ้าเหายังขุดมาอีก