Hosting ราคาถูกครับ 1 GB 50 บาท

นำเสนอ webhosting ราคาถูกครับ
ให้พื้นที่ 1 GB แต่ราคาเพียง 50 บาท ต่อเดือน
เชิญได้ที่ http://www.4GBHOST.com

โอ . . . ทำไมราคาถูกมากกกกกก แบบนี้

ถูกจริงๆครับ ทำกันได้ไงเนี่ย

ถูกมากครับ แต่ว่าน่าจะผิดหมวดนะ

ยังไงก็พิจาณาอย่างอื่นด้วยละกันครับ อย่ามองแต่ราคา

โอ้ว เรียนจุฬาซะด้วย
แต่ทำไมเว็บเป็นแค่ HTML หว่า น่าจะทำระบบหน่อยนะ เห็นมีปรึกษาการทำเว็บด้วยนิ

• ไม่มีรายละเอียดที่อยู่ที่ชัดเจน
  • ไม่มีเบอร์โทรศัพท์พื้นฐาน มีแต่เบอร์มือถือ
  • ไม่มีหมายเลขทะเบียนพาณิชย์อิเลกทรอนิกส์

ยังไงถ้าหากจะไปสมัครใช้บริการ ก็ระมัดระวังกันหน่อย
ยอมจ่ายแพงกว่าอีกนิด เพื่อชีวิตที่ดีกว่า …

" ไม่ได้เข้ามาติชมอะไรกันครับ "

diskspace ปัจจุบันไม่ใช่ปัจจัยที่กำหนดต้นทุน แต่เป็น traffic in/out ครับ,
data transfer ขนาด 100GB ปกติแล้ว บรรจุเว็บไซต์ที่ทำงาน in/out 100GB/เดื อน ก็น่าจะรองรับได้อย่างเก่งๆ 10-15 account ที่สามารถทำงานได้อย่างมั่นคง อาจจะช้าบ้างแต่ก็ยังคงความน่าเชื่อถือได้ระดับหนึ่ง

100 X 10 = 1000GB

ให้คำนวนปริมาน Load การใช้งานจัดสรรสัดส่วนที่เครื่องจะรับได้ด้วยนะครับ เห็นจบจุฬา… ก็แม่นๆในการคำนวนการใช้งานกับความเป็นไปได้ด้วยครับ

ต่อให้รับได้ถึง 50 Account ก็ไม่พอจะชำระค่า Co-Location เลยครับ (ต่อให้วางแค่เดือนละ 1000) ก็ไปไม่รอด…

อยากขอแนะนำน้องๆนักศึกษาน้องคนนี้… เห็นเป็นเยาว์ชนของชาติ ลูกๆหลานๆที่จะเดิบโตไปเป็นกำลังของชาติ
หากเราเริ่มต้นทำธุรกิจดี ตั้งใจดี ก็จะมีอนาคตในข้างหน้าที่ดีต่อไปครับ…

แนะนำให้ทำเป็นลักษณะโปรโมชั่น 10 รายแรก… เอาไปเลย 1GB อะไรแบบนั้นครับ แต่ต้องไปปรับ traffic plan ใหม่ด้วยครับ ไม่ไหวหรอกครับใน plan ที่น้องออกตัวสินค้าแบบนี้ เดี๋ยวจะเข้าตาจนตัวเองครับ

ด้วยความหวังดีครับ
จากผู้ให้บริการด้านนี้มานานแล้ว.

หากสนใจหา reseller domain (ตัวแทนจาก Directi)
น้องดูราคาขอเป็น reseller customer ได้จากโปรโมชั่นนี้นะครับ

หรือหากสนใจ Rack Space คุณภาพสำหรับงานธุรกิจ น้องก็ดูจากลิงค์นี้

สนใจ Software Control Panel ในราคา Internal Licent Price ดูจากลิงค์นี้ได้

มีครบสรรพ…ให้บริการสำหรับ Hosting Solution รายใหม่ที่สนใจอยากเริ่มทำธุรกิจนี้ครับ
ฝากไว้ เผื่อมองหาสินค้าอย่างใดอย่างหนึ่งครับ

“ธุรกิจไม่ใช่การแข่งขัน ธุรกิจคือการประสานผลประโยชน์ร่วมกัน”

จะเข้าไปดูสักหน่อย

Cannot find server or DNS Error
Internet Explorer

error ลักษณะนี้ไม่มีอะไรครับ

• dns อาจจะยัง config ไม่ดีพอ (ทำงานบนเครื่องเดียวทุกอย่างก็แบบนี้แหละ)
  • plesk ทำงานหนัก อาทิเช่น mysql ทำงานหนักไม่สามารถ query ได้
  • traffic overload, process overload

เป็นเรื่องปกติ… คิคิ (เล่นเอาทุกอย่างในเครื่องเดียวกันแบบนี้ ทำใจเถอะ) ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ธุรกิจตัวนี้ครับ
ผมขออนุญาติแนะนำ เว็บ THT ก่อนอื่น ลองหาความรู้ คำแนะนำ เรื่องราว สำหรับผู้เริ่มต้นใน THT ดูครับ
ว่ามีความจำเป็น เรื่อง มูลฐานต่างๆ ในการตั้ง Plan อย่างไรบ้าง ควรคำนึงถึงเรื่องอะไรบ้าง ทำแบบนี้อาจมีผลกระทบในวันข้างหน้าเช่นไรบ้าง
เพื่อการเติบโตไปข้างหน้าได้อย่างมั่นคงครับ

ความเป็นจริงแล้วเวบใหนที่เป็นพวก CMS และใช้ BW เดือนละ 30-50G ขึ้นไปก็ค่อนข้างจะใช้งาน CPU สูงพอสมควร
ถ้าใช้ขนาดว่าเกิน 50G ก็คงจะมีอาการเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างจนต้องย้ายออกไปเอง (limit connection per domain เอาไว้)
ก็จะเหลือแต่เวบที่ใช้งานน้อยๆแต่อยากได้อะไรเยอะๆอยู่ในเครื่อง

ปล. สำหรับ Pinkkeyhost ไม่มีการ limit อย่างที่ว่านะครับ ทุกเวบมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน
หากเป็น cms มาตรฐานที่ไม่มีการเพิ่ม code เอง ถ้าใช้ไม่ถึง Limit รับรองไม่มีการไล่

เก็บไว้พิจารณาค่ะ

:slight_smile:

จากคุณ kke, mean ช่วนเสริมความรู้มา… ผมเห็นด้วยทุกประการเลยนะครับ

ยิ่งกรณีเรื่องการตั้ง plan price & data spec เป็นเรื่องสำคัญมากครับ ควรจะมีประสบการณ์มาบ้าง ในการให้บริการ หรือดำเนินงานไปแล้วอย่างน้อย 1 ปี

เพื่อจะได้ทราบภาระของ load ต่างๆ กับสเปคความเป็นจริงของตัวเลขสเปค

กระผมคิดว่า… ไม่ได้กังวลเรื่องรายนี้ทำราคาถูกหรอกครับ กระผมคิดว่า รายนี้… ตั้งราคา (หลับหูหลับตา) โดยไม่ได้คำนึงสัดส่วน รายได้และรายจ่าย ไม่ได้คำนึงถึง capacity load average cpu, ram และ network traffic cost

พ่อค้าที่จะคำนวน cost and load average ตรงนี้ได้อย่างเหมาะสม ต้องดำเนินกิจการมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 ปี
ได้รับประสบการณ์ในการแก้ปัญหา ตอบปัญหา กับปัญหาของ script ต่างๆ

กระผมสามารถ “ฟันธง” เลยได้ว่า ไม่มีเครื่องไหนสามารถรับ load capacy ได้เกิน 10,000GB/M นะครับ…

ตอบอย่างฟันธงในการตั้งราคาและสเปคได้เลยว่า จับฉลากมาตั้งราคา เหมือนในโฆษณาทีวีตัวหนึ่งที่เราพบเห็นในปัจจุบัน (คนเรานะ)

ทางสมาชิก THT ต่างอยากให้น้องท่านนี้กลับไปคิดทบทวน plan price and capacity spec นะครับ เพราะว่า…หากเป็น price นี้ ผมว่าไม่นานจะประสบปัญหา มาให้ทาง THT ช่วยตอบปัญหากับลูกค้าของน้องได้นะครับ (เพราะว่าน้องมาประกาศขายในนี้ เวลามีปัญหาเขาก็มาแจ้งในนี้ พี่ๆ ก็เดือดร้อน ร้อนอกร้อนใจกันอีก)

อยากให้เดินตามผู้ประกอบการรายอื่นๆ เพื่อความมั่นคงของวงการเรา
ด้วยความหวังดี…ต่อน้องครับ ที่ทักทวงมาครับ.

กระผมสามารถ “ฟันธง” เลยได้ว่า ไม่มีเครื่องไหนสามารถรับ load capacy ได้เกิน 10,000GB/M นะครับ…

10 TB / month ==> B/W วิละประมาณ 4 MB/s

น้องเค้าอาจจะรวย ทำเอาความรู้มั้ง จึงเน้นปริมาณ แต่อย่างนี้ทำให้ตลาดธุรกิจ hosting ป่วนหมดนา เล่นซะถูกสุดขั้ว… :blink:

ลูกค้าที่เป็น นักเรียน นักศึกษา คงไปใช้บริการกันเยอะน่าดู แต่ถ้าองค์กร หรือ กลุ่มธุรกิจคงคิดหนัก อย่างไรเสีย hosting รุ่นพี่ที่มีมานานถ้าจะแข่งเรื่องราคา คงไม่ต้อง แต่คงต้องเน้นในเรื่อง งานด้านบริการ ให้ดียิ่งๆขึ้น ชื่อเสียงมีอยู่แล้ว ถ้ามีชื่อเสียงด้านบริการที่ดีด้วย work work

แต่ทำไมเว็บเป็นแค่ HTML หว่า น่าจะทำระบบหน่อยนะ เห็นมีปรึกษาการทำเว็บด้วยนิ

เหตุที่ใช้ HTML เพราะว่า ทำให้ โหลด เว็บ เร็วขึ้น

ว้าว ทึ่งครับ :blink:

ขอบคุณ คุณ devone สำหรับความคิดเห็นที่ดีๆ นะครับ …คือผมชอบอ่านเวลาคุณ devone ตอบ เพราะตรงไปตรงมาดีครับ

ส่วนเรื่องราคาโฮสต์ ตอนนี้เห็นที่ Google มี Naxxx กับ Serverxxxxx (ขอสงวนชื่อเต็มนะครับ) แข่งกันลดราคา จนน่าใจหาย
นี่คงเป็นสาเหตุที่ทำให้โฮสต์น้องใหม่ ที่เพิ่งเปิดตัว ต้องทำราคาเพื่อแข่งขันตามไปด้วย …