รบกวนสอนถาม เรื่องติดตั้ง Hostbill ครับ

พอดีเมื่อไม่นานมานี้ ผมได้ติดตั้งเซิฟเวอร์ใหม่ ซึ้งก่อนหน้านี้ก็ใช้ Hostbill ได้ปกติ
แต่ทีนี้พอลงเซิฟเวอร์ใหม่เสร็จแล้วเกิดปัญหาคือ ไม่สามารถ เข้าเว็บได้ เนื่องจากมันขึ้นข้อความ …"[COLOR=#777777][FONT=Helvetica] HTTP 500 (Internal Server Error):[/FONT][/COLOR]"
แล้วทีนี้ครับ ผมก็ได้หาข้อมูลจาก Google และหลายที่ ก็ยังได้คำตอบที่ไม่ชัดเจน และพยายามแก้ไขอยู่หลายครั้งก็ไม่สำเร็จ

รบกวนพี่ที่เคยพบปัญหาเดียวกับผม แล้วแก้ไขได้ ช่วยผมด้วยครับ :slight_smile:

ขอบพระคุณครับ

[B]มันต้องการไฟส์ .htaccess[/B] หรือเปล่าครับ

หรือไม่

#echo SELINUX=disabled > /etc/selinux/config
#reboot

เป็นเพราะไฟล์ .htaccess ครับ เอามาดู

น่าจะ ติด secure .htaccess กับ harden symlink patch ใน custombuild ของ DA
เอาบรรทัด followsymlinks ใน .htaccess ออกก็น่าจะหาย