อยากสอบถามเรื่องถ้าเจอการใช้งาน host แบบนี้จะทำไงดีครับ

คือว่าผมได้ ติดต่อกับผู้ให้บริการ โฮสรายหนึ่งนะครับ
ปกติผมก็จะทำเวป อะไรเล่นๆไปเรื่อยๆ ส่วนใหญจะเป็นเวปเล็กๆไม่ต้องการ พื้นที่มากนัก
แต่ พอมาช่วงหลังผมต้องการเช่า พื้นที่ไว้สำหรับให้ลูกค้าโหลด ตัวเล่น Clien เกมหน่ะครับ

เลยไปติดต่อเค้า เค้าเลยแนะนำให้ผมเช่าแบบ reseller ผมเลยตกลงเช่าไปเป็นเวลา1ปี ราคา 3500 บาท

ตอนแรกๆก็ใช้งานได้ปกติประมาณ 1เดือนนะครับ
แต่ตอนนี้ เป็นเดือนแล้ว ที่ ดาวโหลดได้เพียง 10-20kb ไม่สามารถใช้งานได้เต็มสปีดนะครับ ติดต่อทางโฮสเค้าก็บอกว่ารอแก้ไขไว้ไปรวม เฉพาะที่ไว้โหลดไฟลแต่ผมว่าผมก็รอมานานแล้ว จนไปแชร VPS แล้ว

ตอนนี้โฮสผมก็แทบไม่ได้ใช้งานแล้ว เพื่อนท่านใด มีความต้องการจะใช้งานไหม เหลือเวลาใช้งานอีกประมาน 9 เดือน

ผมเสียดายหน่ะครับเสียเงินแล้วไม่ได้ใช้ประโยชน์ได้เต็มที่กับเงินที่เสียไป
ถ้าใครมีความจำเป็น จริงๆ ก็ pm ไว้นะครับผมคงหมดหวังกับมันแล้วล่ะครับ
lol

ขอเงินคืน ส่วนต่างที่ยังไม่ได้ใช้ไม่ได้หรอครับ

ต้องลองติดต่อผู้ให้บริการ แล้วก็อีกอย่างเราทำเว็บที่ผิดข้อกำหนดของทางโฮสหรือไม่ครับ หากไม่ขัดน่าจะพอคุยกันได้ แต่หากขัดข้อกำหนดก็คงทำอะไรไม่ได้

เขาบล๊อกความเร็ว down load file ไว้รึเปล่าครับ เห็นบางโฮส block ไว้ที่ 16k อ่ะ

โหลดไฟล์ไม่เป็นไร แต่ client เกมส์น่ะ ผิดลิขสิทธิ์หรือเปล่า

คือเกมที่เปิดไม่มีลิขสิทธแล้วในประเทศครับ
ส่วนเรื่อง การดาวน์โหลดได้แจ้ง ทางโฮสไป ตั้งแต่ตอนแรกว่า จะเช่าแบบไหนเพื่อไว้ ดาวนโหลดไฟลดี หน่ะครับ

มีใครจะเอาไป ลองใช้ให้เกิดประโยชน์ไหมครับ
อาจจะเอาไป แบ่งแชร์ให้ตาม รร. หรือ องการการกุศลอะไรก็ได้ครับ
หรือมีน้องๆนักศึกษา จะเอาไป แบ่งกันทำโปรเจคก็ทิ้งเมลไว้นะครับ

คือผมไม่ได้ใช้งานแล้วเสียดายเงินครับ

ส่วนมากเดี๋ยวนี้ปล่อยตามเว็บ upload ไฟล์ ง่ายกว่า
ีupload ไฟล์ไว้หลายๆที่ แล้วก็ทำ link ไว้ให้เลือกโหลดเอาตามชอบ

อัพใส่พวก rapidshare ก็ได้ครับ

:slight_smile: สงสัย server จะโหลดหนัก ปกติ hosting ทั่วไปเค้าไม่ค่อยอยากให้มีการ download ไฟล์หรอกครับมันเปลืองทรัพยากร ถ้าไฟล์พวกเอกสารไม่น่ามีปัญหาแต่ไฟล์เกมส์นี่สุดๆ ใช้ vps ดีที่สุดแล้วเพราะุ้ถ้าระบบล่มก็ล่มคนเดียวคนอื่นไม่เดือดร้อน

ครับตอนนี้ไปเช่า vps แล้วไม่น่าเลยจริงๆ ก่อนเช่าก็ถามเค้าแล้วหน่ะครับ เค้าบอก ใช้งานได้ เต็มที่เลย
คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องหน่ะครับ

ส่วนใครมีพวกโปรเจคนึกศึกษาอะไรพวกนี้จะเอา ไปแบ่งให้ น้องๆได้ใช้งานกันก็ pm มานะครับ
ขอให้เป็นประโยชน์จริงหน่ะครับ

ผมเจอลูกค้ามาขอเปิดโฮสบอกแบบนี้เหมือนกันครับ… แต่ผมก็บอกกลับไปว่า รับได้ครับ แต่ต้องแฟกซ์สำเนาบัตรประชาชน พร้อมเขียนรับผิดชอบทุกกรณีกับโปรแกรมเกมส์ที่นำมาใช้ในโฮส

แค่นั้น…ก็เงียบไปทุกรายครับ

พูดตรงๆ เก่งแต่มาบอกว่า " เกมส์ไม่มีลิขสิทธิ์ " เท่านั้น
พอเอาเข้าจริงๆไม่เห็นกล้าสักราย

เลิกพูดแบบนี้เถอะครับ เวลาเกิดปัญหา แต่ไม่รับผิดชอบปัญหา แค่ทำหนังสือรับรองยืนยัน ยังไม่กล้าทำเลย เหอๆ :smash:

หาคุกให้คนอื่น :smash: