อยากทราบพวกคุณ คาดหวังผลกำไร จากการทำ host กันเท่า

อยากทราบพวกคุณ คาดหวังผลกำไร จากการทำ host กันเท่าไร หรือครับ

คือผมเพิ่ง เปิด host มาได้ ปีกว่า
ตอนนี้ กำไร ต่อเดือน ประมาณ 7-9 หมื่นบาท
ตอนแรก กะทำเล่นๆนะครับ แบบทำเวป แล้วก็ แชร์ให้คนอื่นใช้
จะได้ ประหยัด แต่ทำไปทำมา
มันหลุด เข้ามาเต็ม ตัวแบบเลิกไม่ได้แล้ว
ตอนนี้ ก็ กำลัง ลังเล ว่าจะทำ ต่อไป แบบจ้าง admin เพิ่ม
จ้าง sales เพิ่ม จ้าง โน้น จ้างนี้ ต่อดี หรือว่า ทำไปแค่นี้ก่อน
เพราะ ตอนนี้ ก็รู้สึกว่า งาน มันก็เยอะเหมือนกันนะครับ
ไหนจะ ต้อง คอย รับ ลูกค้า ไม่กี่ร้อย ก็แทบตายแล้ว
และ ก็ ทำ เวป เรื่อยๆ เปื่อยๆ แบบที่ชอบตอนแรกไปเรือ่ยๆ

แบบรู้สึกว่า ผมก็ไม่ได้ ชอบพวก network เท่าไร เน้นไป พวก program มากกว่า
แต่จะเปิด บริษัท เขียน program เต็มๆ ก็คง ยังต้อง เก็บ ประสบการณ์ อีกเยอะ
เลยคิดว่า ช่วงนี้ host ก็ ปล่อยไปเรือยๆ ไม่ promote รักษา รายได้ ให้ได้ ประมาณนี้
พอกิน พออยู่ได้สบายๆ ยังไม่มีครอบครัว มี เหลือเก็บบ้าง
เพราะ ไม่ได้ อยากมุ่ง เน้น ด้านนี้
ไม่รู้ว่า ท่านอื่น ได้มี ความคาดหวังไหมครับ ว่า กำไร จาก ธุรกิจ hosting ไว้เท่าไร
(ถ้าเป็นไปได้ อยากรู้ว่า ท่านอื่นๆ ได้ กำไรกันเดือนเท่าไร หรือครับ หลังหักค่าใช้จ่าย)
เอาคร่าวๆก็ได้นะครับ ถ้า กลัว สรรพากร อิอิ

เดินหน้าต่อไปเลยครับ ถ้ามีความสามาถจ้างก็จ้างไปเลย คุณก็เอาเวลาไปทำโปรดักพวกซอฟแวร์นะคัรบ
ผมเองงานรองๆก็ทำพวกแอพลิเคชั่นใช้ในองค์กร เดิมเป็นโปรแกรมเมอร์ ออกมาแล้วก็ยังมีคนเก่าๆวานจ้างทำโปรแกรมให้อยู่

คือผมเพิ่ง เปิด host มาได้ ปีกว่า
ตอนนี้ กำไร ต่อเดือน ประมาณ 7-9 หมื่นบาทิ

ถามเล่นๆ ค่ะ กำไรนี้ หักค่าแรงตัวเองหรือยังคะ?

ทำคนเดียว กำไรขนาดนั้น ไม่เลวครับ

ทำคนเดียว กำไรขนาดนั้น ไม่เลวครับ

คนเดียวได้ขนาดนั้นนี่ไม่เลวอีกหรอครับ แฮ่

เกิดอาการ :angryfire: ตาลุก

ตอนนี้ กำไร ต่อเดือน ประมาณ 7-9 หมื่นบาท

น่าอิจฉาจังเลยค่ะ ทำยังไงถึงจะมีรายได้เยอะๆ แบบนี้บ้างหนอ … :angel:

พอกิน พออยู่ได้สบายๆ ยังไม่มีครอบครัว มี เหลือเก็บบ้าง

อ้าวเร็ว สาวๆ คนไหนยังโสดอยู่ ก็รีบติดต่อมาได้ที่คุณ thaiman2521 นะคะ … รายได้ต่อเดือนขนาดนี้ หากได้ไปเป็นกิ๊ก รับรองได้เลยว่าสบายไปทั้งชาติ เสียดายที่ดิฉันแก่เกินวัย ไม่งั้นคงจะขอสมัครเป็นกิ๊กกับคุณ thaiman2521 ด้วยสักคน อิๆ :angel:

ผมว่า พวกพี่ๆ น่าได้เยอะกว่า นี้เยอะนะครับ
แบบอันนี้ ก็พอ มีพอกินนะครับ
จะผ่อนบ้าน ซะหลัง ยังคิดไม่ออกเลย
เพราะไม่รู้ว่า รายได้ มันจะหมั่นคง แค่ไหน ลูกค้าจะอยู่กับเรา ตลอดไปหรือเปล่า
หรือ … แอบขาดความั่นใจ

คนเกิดก่อนไม่เรียกว่าแก่ หรอกครั บคุณ swh อิอิ :lol:

สงสัยโครงการ Hosting ของผม ต้องรีบแล้ว
:kaioken: :kaioken: :kaioken: :kaioken: :kaioken:

เขาเรียกว่าพอตั้งตัวได้มากกว่าครับ กำไรขนาดนี้เยอะครับ