เมื่อย้าย Host แล้ว ภาษาไทยอ่านไม่ออก จะทำอย่างไร

ถูกต้องครับ @ หมายถึง non echo

ขอบคุณมากครับ เป็นความรู้ที่ไม่เคยรู้

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ

มีประโยชน์มากๆ

หาก script php ทำงานคำสั่งใดแล้วเกิด error มันก็จะหยุดทำงานและแสดง error ออกมาตาม error level ที่กำหนดไว้ หากกำหนดไว้ไม่ให้แสดงมันก็ไม่แสดงนะ แต่สรุปว่า code จะไม่ทำงานต่อไป หากหน้าเว็บยังไม่ได้แสดงผลอะไรมันก็จะเป็นหน้าว่างๆ(ถ้ากำหนดไม่ให้แสดง error)

แต่หากเราต้องการให้มันทำงานต่อไปก็สามารถใส่ @ หน้าคำสั่งที่อาจเกิด error ได้
ถ้ามัน error มันก็จะไม่หยุดทำงาน และทำงานบรรทัดต่อไป
แต่การทำงานต่อทั้งที่เกิด error ขึ้นแล้ว ก็อาจจะำพบกับ error ที่ไม่คาดคิดได้ เพราะคำสั่งต่อๆไปมันอาจจะเป็นงานที่ต่อเนื่องมาจากคำสั่งที่ error ไปแล้ว เช่น @mysql_connect(…) แล้วต่อมามี mysql_selectdb(…) หรือ mysql_query(…) มันก็จะไม่ได้เพราะมัน connect ไม่ได้ตั้งแต่แรก

ดังนั้นการเขียน code ที่ดีเราควรมีการตรวจสอบและจัดการกับ error ด้วยว่าถ้า error แล้วทำอะไร ส่วนมากก็แสดง error ออกมาและหยุดทำงานไป เช่น

mysql_connect(…) or die(“error message”);

ขอบคุณมากสำหรับความรู้