อยากทำ host Free จะดีมั้ย

อยากทำ host Free Subdomain จะดีมั้ย ให้เนื้อที่สัก20เมก
php & MySql

เหมือน BoxChart แต่อยากมีคอนโทรลพาเนลฟรีเล็กๆจัดการกับโฮศฟรี พอได้มั้ยอ่ะ

แบบว่าเรียกลูกค้าก่อน…แล้วถ้าใครจะเช่าก็อีกเซิร์ฟเวอร์นึง

ดีครับ

Control Panel เล็กๆมีมั้ยครับ…เหมือนพวก atspace.com หรือ…File manager ธรรมดาก็ได้

:stuck_out_tongue: ดีครับ ถ้าติดใจจะได้ยอมเสียเงินให้ เอาแบบแค่ลองเล่น สัก 1เดือนก่อนก็ดี ถ้าชอบก็ซื้อต่อได้เลย

หาคอนโทรลพาเนลอยู่ครับ…ไม่รู้จะเอาอะไรดี

ถ้ามีเงินถุงเงินถังก็ทำไปเหอะ เห็นพวกที่ไม่มีเงินทำแล้วเจ๊งไปหลายรายแล้ว :smiley:

ทำเพื่อสังคม555

ทำเพื่อสังคม555

จะอยู่ได้สักกี่น้ำ เห็นมามากและ

MXController สิ … ถูกและดี …

ทำไปเหอะ หากว่ามันไม่เข้าเนื้อจนน่าเกลียด แต่คิดจะทำเอาโฆษณาหากินละก็ ไม่เหมาะสำหรับประเทศไทยครับ

MXController สิ … ถูกและดี …

ทำไปเหอะ หากว่ามันไม่เข้าเนื้อจนน่าเกลียด แต่คิดจะทำเอาโฆษณาหากินละก็ ไม่เหมาะสำหรับประเทศไทยครับ

เห็นด้วยครับผม :wink:

น่าลอง
ทำดูครับนะครับ เสร็จเมื่อไรบอกด้วย ผมจะไปขอใช้บริการด้วย :rolleyes:

ปัญหามันหลายอย่างมากนะครับ ถ้าคิดจะทำเนี้ย
ขอให้ว่าง หรืออยากทำจริงๆ นะครับ…

๑. SW ที่จะนำมาใช้ในการบริหารจัดการ
๒. ความพร้อมของตัวระบบ
๓. เหตุอื่นๆ อันเกิดจากไม่ได้คาดหมาย
๔. เงินลงทุนในการดำเนินการ
๕. ฯลฯ และอีกมากมายที่จะตามมา

แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ…

ทำแล้วอยู่ไม่นานมันจะเสียความรู้สึกต่อคนที่มาใช้นะ
ใช้ไปแป๊บๆ เว็บปิดซะแระ ต้องไปหาฟรีโฮสใหม่อีก

เห็นมาเยอะแล้วนะครับ
คือถ้าไม่เงินถุงเงินถัง จริง อย่าดีกว่า
เพราะทำต้นๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ
แต่ทำไปนานๆ ก็จะเริ่มมีปัญหามากมาย
ก็จะเริ่มรู้สึกไม่คุ้ม จน อาจ เลิกส่วนนี้ไป
แล้วลูกค้าที่ใช้บริการอยู่ ก็จะเคว้ง เลย
แต่ถ้า ตั้งใจจริง ก็เอาเลยครับ
ยินดี สนับสนุน

ทำแล้วหรือยังอ่ะครับ รอติดตามให้กำลังใจอยู่น่ะครับ :stuck_out_tongue:

ลองเข้าไปดูที่ www.thaihostfree.com ดูนะครับ

ของผมเอง ผมทำโดยหวังเพียงว่า เอาไว้ให้เราฝึกประสพการณ์ การรับมือกับปัญหาจากลูกค้า

ได้ผมเกินคาดครับ เพราะคนที่มาขอใช้ สร้างปัญหาเอาไว้เพียบเลย เหอ ๆ ๆ ๆ

แต่พวกดีๆ ก็มีเยอะนะครับ และก็ยังอยู่กันมาจนถึงทุกวันนี้

ส่วนพวกมีปัญหา ก็ไล่ออกบ้าง รอให้โดเมนหมดอายุ และออกไปเองบ้าง

คัดเฉพาะที่อยู่แล้ว ไม่เกิดปัญหา และก็อยู่กันฟรีๆ จนมาถึงวันนี้แหละครับ

และมีน้องๆ หลายคนในนี้ ก็เติบโตจากการที่มาใช้โฮสฟรีกับผมนี่แหละครับ :lol:

Control panel ลองมองที่
www.Web-CP.netลองมองที่นี่ดูครับ
เป้นของฟรี ติดตั้งกะ ลีนุกซ์ เอามาแปลไทยหน่อย น่าจะใช้ได้

ถ้าจะทำก็อยากให้ดูแลให้ดีๆนะครับ อยากให้เห็นใจคนที่หัดทำเว็บหลายๆคนที่มาใช้บริการ

ของฟรี ใครๆ ก็ชอบค่ะ แต่ถ้าไม่แข็งแรงพอ ก็จะอยู่ได้ไม่นาน ยิ่งสมาชิกเยอะขึ้น ปัญหาต่างๆ ก็จะตามมา สุดท้ายก็ต้องปิดให้บริการ ทำให้มีผลกระทบกับผู้ใช้งาน :angel: