Host ในไทยที่ให้เราใช้ domain name ได้หลายตัว ใน 1

host ในไทยที่ให้เราใช้ domain name ได้หลายตัว ใน 1 account ครับ
คือผมมี domain อยู่พอสมควร จึงอยากได้ host ที่ใช้ได้หมด แล้วที่สำคัญ isp ต้องอยู่ใน ไทยนะครับ
และ Data Transfer เยอะหน่อยนะครับ ราคาแบบ นักศึกษา

THX

ติดเงื่อนไขหลายตัวเลยนะครับ

Host ในไทยส่วนใหญ่ใช้โดเมนได้ตัวเดียว จะเพิ่ม Parking หรือ Addon ก็คิดราคาตามจำนวน โดเมน ซึ่งถ้าถามว่าทำได้ไหม ตอบว่าทำได้ แต่ต้องจ่ายเพิ่มเท่านั้นเอง

ผู้ให้บริการทุกท่านอยู่เมืองไทย แต่ Server ที่ให้บริการก็แล้วแต่ว่าแต่ละแห่งจะจัดตั้งไว้ที่ไหน บาง ISP ก็มี Servers อยู่ต่างประเทศเหมือนกัน และก็แล้วแต่ว่าเขาจะนำโดเมนของคุณไว้ที่ไหน

เรื่อง Data Transfer ก็จะอยู่ที่ Package ที่เลือกเป็นหลัก

สุดท้ายที่กล่าวมาทั้งหมด ราคาแบบนักศึกษา หายากหน่อยครับ ( อาจจะไม่มีเลย )

แต่ถ้าเปลี่ยนเงื่อนไขเรื่อง Server เป็นต่างประเทศที่ไม่ได้จัดตั้งในไทย ก็มีสิทธิลุ้นครับ แต่เลือกผู้ให้บริการที่อยู่เมืองไทย ซึ่งผมคิดว่าตรงนี้คงไม่ใช่ปัญหาที่สำคัญอันดับแรก เพราะคิดว่าทั้งหมดที่กล่าวมา ติดเรื่องราคานักศึกษาเท่านั้นเอง

ราคานักศึกษานี่เป็นยังไงครับ?

ราคานักศึกษา คือ ราคาถูก ได้เยอะ ในเรื่องต่างๆ ที่กล่าวมา ก็ลองพิจารณาดูนะครับ ว่าโอกาสในการได้เป็นอย่างไร :unsure:

:o หาได้จากที่ไหนเหรอครับ ราคานักศึกษาที่ว่าน่ะครับ

ผมก็อยากดได้ ราคานักศึกษา อิอิ

:rolleyes:

ผมก็อยากดได้ ราคานักศึกษา อิอิ

ผิดบอร์ดแล้วท่าน :slight_smile:

อ่ะ ถ้าคุณมีบัตรนักศึกษาและแสดงให้ผมดูได้และจ่ายเงินในนามของคุณ

ผมให้ราคานักศึกษาดังนี้

ใช้ได้ 20 Domain
พื้นที่รวมทั้งหมด 20 Account 200 MB.
DataTranfer รวมทั้งหมด 10 Gb.

แต่ Server ผมอยู่นอก แต่ใช้ระบบ cPanel เหมือนของในไทยเนี่ยแหละ
จดทะเบียนพาณิชย์ตามกฎหมายแล้วเพื่อความน่าเชื่อถือ

ในราคาเดือนละ 800 บาท

สนใจก็ www.serviceyourweb.com ไม่ต้องดูหน้าเว็บหรอก ราคานี้ไม่มีที่หน้าเว็บ
ถ้าสนใจ webmaster@serviceyourweb.com หรือ 019194487 (เอก) B)

อ่ะ ถ้าคุณมีบัตรนักศึกษาและแสดงให้ผมดูได้และจ่ายเงินในนามของคุณ

ผมให้ราคานักศึกษาดังนี้

ใช้ได้ 20 Domain
พื้นที่รวมทั้งหมด 20 Account 200 MB.
DataTranfer รวมทั้งหมด 10 Gb.

แต่ Server ผมอยู่นอก แต่ใช้ระบบ cPanel เหมือนของในไทยเนี่ยแหละ
จดทะเบียนพาณิชย์ตามกฎหมายแล้วเพื่อความน่าเชื่อถือ

ในราคาเดือนละ 800 บาท

สนใจก็ www.serviceyourweb.com ไม่ต้องดูหน้าเว็บหรอก ราคานี้ไม่มีที่หน้าเว็บ
ถ้าสนใจ webmaster@serviceyourweb.com หรือ 019194487 (เอก) :unsure:

รอฟังคำตอบจากคุณ 555

มีครับลองหาดูดีๆ อิๆ :lol: