มาดู hondajazz เทพ

ใช่ น่ากลัวโคตร ร ร ร

ตอนขับเมื่อตอนช่วงเดือนที่แล้วมันไม่เป็นครับ
แต่เรื่องโช๊คเนี่ย ตอนวิ่งสัก 160 ก็เห็นผลแล้วครับรถจะเบาหวิว น่ากลัวเหมือนกันตอนวิ่งบนทางด่วน

ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยน โช๊ค ครับพอจะแนะนำได้ใหมครับ มันเป็น Vios ผมจำปีไม่ได้น่าจะตัวก่อนที่จะเปลี่ยนโฉมอะครับ น่าจะปี 2005

โช๊คมันร่วงอยู่แล้วครับเลยเอาไปให้ร้านข้างถนนดูเขาก็ถอดออกแล้วเอาไป ทุบๆหลังร้าน แล้วเอามาอ๊อคหรืออะไรสักอย่างก็ใส่เข้าไป
แต่ก่อนตอนเลี้ยวจะมีเสียงดังคลืดๆครับ ปัจจุบันก็ยังไม่หาย

ตอนนี้ เวลาขับเวลาเลี้ยว หรือขับธรรมดาๆ พวงมาลัยเหมือนมันตอบสนองไม่ทันหน่วงนิดๆครับแบบ เลี้ยวซ้าย หรือ ขวา แล้วล้อมันทิ้งช่วงนิดหนึ่งแล้วค่อยตามมา

เปลี่ยนโช้คก็ต้องของแพงหน่อยหนะครับผม ส่วนมากของ Vios ราคาจะไม่ค่อยแพงอยู่ที่ 1-3 หมื่นครับแล้วแต่สภาพ แต่ถ้าผมแนะนำนะครับ โช้คเดิมดีที่สุดครับ เพราะนุ่มนิ่ม ไม่หนึบ แต่ถ้าต้องการหนึบๆความนิ่มนวลจะหายไป ซึ่งต้องแลกกกันครับ อยากหนึบต้องทนแข็ง แต่ถ้ามีเงินนิดๆ ลองพวกโช้คมอนโรล ก็ได้ครับ ราคาไม่แพง แต่ถ้าสุดๆไปเลยก็ต้อง Tein Super Street แพงหน่อยแต่นุ่มหนึบ

นัด Meeting แข่งรถใน THT กันดีมั๊ยเนี่ย อิอิ

ถ้านัดใน THT ก็ต้องเป็น Flash Racing Game แล้วครับ

เห็นแล้วต้องทึ่ง อึ้งเลยอ่ะ

ผมเคยนั่ง Mini Cooper S มาแว้วฮะ สีเหลือง ของเสี่ยกิ๊บ แรงสาดดดดดดดดดดด

ถ้า K20A สมบูรณ์ วิ่งได้ปกติ ในบอดี้แจ๊ส บอกตรงๆ มินิคูเ้ปอร์ หนีไม่ออกหรอกครับ ส่วนตัวผมคิดว่า มินิคูเปอร์แพ้ด้วยซ้ำ วีเทคของฮอนด้า เช็ดรถเทอร์โบมาตลอด แต่ช่วงล่างนี่ บอกได้เ้ลยคนละชั้นครับ ปลิว ร่อน สุดๆ เกิน 200 ใจคนแพ้

มินิคูเปอร์ราคาหลายล้าน ทำมาเพื่อสปอร์ต