มาดู hondajazz เทพ

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=142933.0

ไม่คุ้มอย่างแรง แพงก็แพงวิ่งไม่ได้แรงมากซักเท่าไหร่

ราคานี้ซื้อ Mini ได้คันนึงเลย แรงกว่าด้วย ช่วงล่างนิ่งกว่าเยอะ

ทั้งนิ่ง ทั้งแข็ง นั่งทีปวดหลังเลย

โห เมพมากครับ จริงของพวกนี้ผมว่าแล้วแต่คน

รุ่นพี่ผม มิโอ ราคา 41000

วิ่งแล้วก็ช้ากว่าที่คิด K20A น่าจะเร็วได้กว่านี้

เหมือนที่วิวบอก หา Mini Cooper S มาสักคันยังสะใจกว่า ดูดี และสวยกว่าด้วย

ทำในสิ่งที่ชอบ แล้วไม่เดือดร้อน ก็ทำไปเถอะครับผม ส่วนผม vios แต่งเพิ่มนิดหน่อย ฮ่าๆ

แต่งแล้วไม่เสียงดังเป็นใช้ได้
ความชอบ และช่วงวัย จริงๆ ครับ Confirm
นี่เขาแฟน Jazz ล๋ะ

หลาย Page ราคาเท่าไหร่หรอครับ ^^’

นับถือในความใจเด็กเลย … ออกมาวันแรก
พี่แกยกเครื่องเลย … เปลี่ยนหมดตามรายการ
ราคารถบวกรายการแต่งอาจจะใกล้เคียงกันเรยนะเนี้ย

สุดในรถเล็ก … แต่ได้รถใหญ่แบบเดิมๆ ก็แล้วแต่
ความชอบและเงินในกระเป๋าเนาะ

ปุ๊ก

ดูๆ ภาพไป ไหงขับออกมาจาก ฮอนด้า จอหอ โคราชหว่า ?

รึคนโคราชบ้าพลัง

เจ๋งมากๆ

ว่ากันเรื่องรถแล้ว ผมขอโอกาสนี้เลยละกันครับ คือผมเนี่ยไม่มีความรู้เรื่องรถเลย
Vios ที่ขับอยู่มันมีอาการแปลกๆแล้วครับ ขับๆไปพอโดนเส้นขอบถนน หรือ เส้นแบ่งจราจรเนี่ย เหมือนมันจะเลี้ยวเองได้เลยอะ

คือเหมือนแฉลบไปข้าง ซ้ายที ขวา ที เนี่ยว่าจะไปเปลี่ยนโช๊ค ยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนที่ใหนจะได้ไม่โดนฟัน

[quote author=music7up link=topic=28323.msg265325#msg265325 date=1276933834]
ว่ากันเรื่องรถแล้ว ผมขอโอกาสนี้เลยละกันครับ คือผมเนี่ยไม่มีความรู้เรื่องรถเลย
Vios ที่ขับอยู่มันมีอาการแปลกๆแล้วครับ ขับๆไปพอโดนเส้นขอบถนน หรือ เส้นแบ่งจราจรเนี่ย เหมือนมันจะเลี้ยวเองได้เลยอะ

คือเหมือนแฉลบไปข้าง ซ้ายที ขวา ที เนี่ยว่าจะไปเปลี่ยนโช๊ค ยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนที่ใหนจะได้ไม่โดนฟัน

^^ น่าจะลองไปเช็คช่วงล่างดูนะครับ
แบบนี้อันตรายเลยทีเดียว ฝนตกถนนลื่นๆเสียหลักได้ง่ายเลย
พวกโช๊ค standard ติดรถ เจอผมจับเปลี่ยนหมดอ่ะ ไม่กล้าใช้

คนมันชอบอะนะ หุหุ Jazz เทพแบบนี้ สงสัยต้องเอา Yaris ยัด 3S GTE มาแข่งด้วยซะแล้ว

รถแรงดีจัง

[quote author=music7up link=topic=28323.msg265325#msg265325 date=1276933834]

วิวว่าขับยังไง Cooper S ก็กิน เพราะเกียร์ออโต้ยังแรงกว่าเกียร์ธรรมดาของ K20A ลากต้นๆยังไม่ไล่ไม่ทันเลยครับ ยิ่งปลายก็โชคดี Cooper เหยียบได้ยัน 220-240 ส่วน Jazz ช่วงล่างกับบอดี้ 200 ก็หวิวแล้วคร้าบ ต่อให้กล้าอัดกันต่อ Cooper S ก็กินขาดเรื่องเกียร์ออโต้และช่วงล่างที่แน่นมากๆ รถมี 4 เลน ปาด 4 เลนรวดในความเร็ว 180 ก็ยังทำมาแล้ว ชิวๆมาก

อัตราการบริโภคน้ำมันที่ความเร็วสูงๆไม่รู้จะเป็นไงบ้าง

เทพยังไง แพงแค่ไหน ก็ติดไฟแดงทุกคนแหละครับ