อยากรู้เกี่ยวกับ hidemyass server ครับ

สวัสดีครับนี่เป็นกระทู้แรกของผมของการเป็นสมาชิก ณ ที่แห่งนี้เลยครับ
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับทุกๆท่าน :875328cc:

คือวันนี้ผมนั่งคิดอะไรไปเรื่อยเปื่อยเปิดดู vpn,proxy ที่ใช้
เอาไปเอามาก็เกิดคำถาม (จริงๆแล้วสงสัยมานานมากแล้วแต่ก็ไม่รู้จะไปถามใคร)
จนในวันนี้มีโอกาส ก็เลยสงสัยครับว่า
VPN Server ของ Hidemyass ที่ไทยนี่เค้าวางไว้ที่ไหนหรอครับ ?
แล้วมันสามารถวางได้หรอครับ คือมันจะไม่ส่งผลกระทบต่อ idc หรือผู้ให้บริการเจ้านั้นๆหรอครับ ?
ในกรณีที่มีคนเข้ามา connect เยอะ ซึ่งง่ายๆมันก็เหมือนกัน public connect ดีๆนี่เอง
หรือเค้าคุม load bw กันได้อยู่ครับ ?
และอย่างที่ทราบกันในไทยค่อนข้างเข้ม…ไม่สิมี log เก็บไว้อยู่แล้ว
แล้วแบบนี้มันจะนับว่าเป็น vpn proxy ที่ดีหรอครับ (ไม่ใช่กับเฉพาะ hidemyass นะครับ เจ้าอื่นๆที่บอกว่าไม่เก็บ log แต่ก็มี vpn ip ไทยเหมือนกัน)
ก็เลย งงๆ ว่าถ้ามีอะไรมันก็ตามได้จาก log เลยอ่ะสิครับ ?
(คือจริงๆแล้วผมคิดว่าคงไม่มีคนไทยที่ใช้ vpn นอกแล้ว วกกลับมา connect ใช้ vpn ในไทยอีกหรอกนะครับ เพราะในเมื่อต้องการความเป็น private ซึ่งถ้า connect กลับมา vpn ในไทย มันคงไม่ค่อยตรงตาม point ซักเท่าไหร่)

คำถามอาจจะดูงงๆนะครับต้องขอภัยด้วย,ขอบคุณมากครับ :th_059_:

ไม่มีใครตอบเลยแฮะ :016: