เล่น hi5 ไปซักพัก บางทีมันโผล่หน้าใหม่ขึ้นมาไม่หยุดเลย ... เป็นกันมั้ยครับ?

ผมเล่นของผมนะ ถ้าใช้ ie7 ซักพักจะมี tab เพียบเลย … ie6 ก็ window ใหม่เลย …

ขึ้นมาเร็วมา alt+f4 ไม่ทัน ไม่หมดด้วย ต้อง end task อย่างเดียว …

ขึ้นมาเป็นเว็บของ hi5 ที่ผมกดนี่แหละ …

เท่าที่สังเกตุ อาการมักปรากฏตอนที่ปิดบาง window/tab เวลาเปิดหลายๆ user …

อาการเดียวกัน แม้จะใช้คอมคนละเครื่อง …

ผม งง มากเลย -_- เป็นเหมือนกันบ้างมั้ยครับ

เครื่องโดนไวรัสหรือเปล่า

:slight_smile:

เป็นเหมือนกันครับ

มันเป็น bug ของ ie7 กับพวก java อ่ะครับ

ถ้าแบบนั้นใช้ FX ดีกว่ามั้ยครับ

ตั้งแต่ใช้มา ผมยังไม่เคยเจออาการแบบนั้นเลย

:slight_smile:

ผมใช้ ie ทั้ง 6 และ