เน็ต Hi-Speed ของ True มีปัญหาเข้าเวบที่วางที่ CSLOX ISP ไม่ค่อยได้เลย

เน็ต Hi-Speed ของ True มีปัญหาเข้าเวบที่วางที่ CSLOX ISP ไม่ค่อยได้เลย

พอดีวาง Delicated Server ที่ Cslox Isp นะครับ

แต่ผิดสังเกต เข้าเวบไม่ค่อยได้ ต้องรีเฟรชสองสามจังหวะตลอด รวมถึง FTP ด้วย
พอดีมีสมาชิกแจ้งมาและเจอกับตัวเองด้วย

เลยอยากถามว่า เกี่ยวกันไหม ที่เน็ต ทรู ไฮสปีด เข้าเวบ ที่วางกับ CSLOX ISP ไม่ค่อยได้

แต่ผมให้เพื่อนที่ใช้เน็ต TOT ได้ปกติ

วันนี้เป็นเอาหนัก ถึงกับ ping domain.com ไม่เจอ DNS SERVER ด้วยนะครับ

ปัญหาเกิดจากอะไรครับ

สวัสดีครับ…

ผมมีเครื่องอยู่ pacnet และ cs-loxinf (cat) มากมาย… และผมก็ใช้ hi-speed true 1M ไม่พบปัญหาครับ
รบกวนส่ง url ให้ผมช่วยทดสอบมาทาง pm จะช่วยเช็คเส้นทางให้ครับ

บอกว่า ping ไม่เจอ นี่
ผมว่าตั้งค่า dns ผิดมากกว่า

ผมเจอเหมือนกันครับ ลูกค้า บางส่วน ก็เป็นอยู่ครับ

ช่วงนี้เลยหนีไปเพิ่ง CAT บ้าง มี link สำรอง

มันได้บ้างไม่ได้บ้าง กระปริดประปรอยอ่ะ งงเลย

แต่ให้เพื่อนที่ใช้เน็ตอื่น เข้าได้ ซะงั้น งงเลย

เข้ามา เอ้ย นึกว่า โดนถอดสายแลน ซะงั้น แต่แล้วไม่ใช่ เข้า ftp ได้ แต่เวบไม่ได้ ลองปิ้ง ก็หา dns ไมเจอ แต่เพื่อนใช้ tot เข้าได้ปกติ

ก็ผิดปกติตั้งแต่ เข้า ftp สองจังหวะหล่ะ เข้า แล้วเหมือนหา dns ไมเจอ ต้องรีเฟรชถึงได้ ประมาณนั้น เเวบเหมือนกัน

มีเวบไหนบ้างครับ ที่ให้บริการเช็ค DNS ว่า เน็ตไหนเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง ลิงค์เก่าๆๆ หายหมดหล่ะ

[quote author=thaidhost link=topic=12496.msg121653#msg121653 date=1216539685]
ผมเจอเหมือนกันครับ ลูกค้า บางส่วน ก็เป็นอยู่ครับ

ช่วงนี้เลยหนีไปเพิ่ง CAT บ้าง มี link สำรอง

ก่อนอื่นผมขอขอบคุณที่ได้ให้ความไว้วางใจส่งข้อมูลมานะครับ

ผมตรวจสอบแล้วทั้งสองโดเมน… ตัวหลังเปิดไม่ได้
ผม nslookup จาก dns ของ true เรียกเจอ…แต่ ping ไม่เจอ

ขอทราบ domain หน่อยได้มั้ยครับ

โดเมนที่สอง…

ใช้ True, TOT แต่ DNS ผมไม่เคยใช้ของเดิมเลยครับ เปลี่ยนเป็นของ CS, Proen, PI หมดเลย