พี่วัฒน์ ซื้อ Help Desk Software มาราคาเท่าไหร่ครับ

พี่ซื้อ Help Desk Software มาราคาเท่าไหร่ครับ
หน้าตา น่าใช้มากๆ เลย
lol

เจอลิงค์และ http://www.kayako.com/

ผมเคยสมัครเพื่อทดสอบการใช้งานแล้ว รู้สึกว่าน่าใช้มากๆ ครับ กำหนดค่าภาษาไทยก็ง่าย แต่ราคาแพงมาก
คิดเป็นเงินไทยประมาณ 16,000 บาท (แบบซื้อมาติดตั้งที่ server ของเราเอง) แต่ถ้าหากใช้แบบเช่า ก็จะ
ประมาณเดือนละ 1200 บาท (ไม่มี online live chat) … ขนาดของไฟล์ประมาณ 21 MB ใหญ่มากครับ

ในวงการเขาใช้กันแบบไม่ต้องเสียเงิน แต่ไม่ขอบอกว่าจะหา script นี้ได้จากที่ไหน นะครับ
อ้อ อีกอย่างน้าพรต น่าจะถามพี่วัฒน์ หลังไมค์ นะครับ อาจจะได้รับคำตอบ

ซื้อตัวใหญ่สุดมา เดือนละประมาณ 1600-1700 ครับ แต่ยังไม่ได้เอา Live support ขึ้น
ไม่ได้ใช้ของหลังไมค์ครับ :slight_smile:
อยากรู้เหมือนกัน แฮะๆ

ติดตั้งยากนิดนะครับ

โอ้ ระดับเซียน ยังบอกว่ายาก

:unsure:

อ้าว ไม่มีหลังไมค์ เหรอครับพี่วัตน์ ต้องอภัยด้วยนะครับ ที่เจ้าใจผิด

16,000 สำหรับค่าพัฒนา Software ไม่แพงนะครับ ผมว่า

หรือผมเข้าใจไรผิด

คุณ tong ไม่ได้เข้าใจอะไรผิดหรอกครับ เพราะแต่ละคนก็มีมุมมองที่แตกต่างกัน ผมเองก็เคยสั่งซื้อ script จากเมืองนอกมาใช้
หลายระบบ เช่น ebilling, affiliate pro ฯลฯ

อันนี้จริงครับ พฤติกรรมการใช้ HelpDesk ไม่เหมือนกัน
บางบริษัทก็ Support อีกแบบ ผู้ใช้เองด้วยมั้บริการก็อีกแบบ

Software ต่างๆ มีเยอะครับ อยู่ที่ความชอบส่วนตัวของผู้ใช้ด้วยมั้ง

หามิได้ครับ เพราะผมคาดหวังเยอะเกินไปมากกว่าครับ