ขอปรึกษาเรื่องการเปลี่ยน Hardware Hosting

สวัสดีครับ คือตอนนี้ตั้งเครื่อง hosting ใช้เองอยู่
โดยลง Debain + ISPcp ครับผม

โดยอยากเปลี่ยน HDD จาก 160 เป็น 1 TB จะสามารถเปลี่ยนได้ยังไง ถึงจะได้ข้อมูลเก่าทั้งหมด
แล้วไม่ต้องทำเครื่องใหม่ครับ มีวิธีทำมั๊ยครับ

แล้วถ้าจะเปลี่ยน CPU ด้วย จาก Pentium 4 2.6 เป็น Core 2 เมนบอร์ด รองรับ
จะสามารถเปลี่ยนได้ โดยไม่กระทบกับ ตัว Debian ได้หรือไม่ครับ

ghost hd ครับ

ถ้า debian เนี่ย อาจจะต้อง config network ใหม่ครับ มันจะไม่เห็นเป็น eth0 น่าจะเห็นเป็น 1 แทน หากเปลี่ยน mb

ghost HDD ตามที่ตี่บอกครับ
ส่วนเรื่องเปลี่ยน CPU ไม่มีปัญหาครับ สามารถเปลี่ยนได้เลย

ขอบคุณทั้งสองท่านมาก ๆ นะครับ

Ghost HDD นี่ ใช้อะไร Ghost หรอครับ
ถ้าใช้ norton ghost จำเป้นต้องใช้แผ่น hiren รึป่าวครับ
เพราะถ้าเข้า windows ไม่น่าจะมองเห็น HDD

แล้วถ้าเปลี่ยนแต่ HDD ไม่ได้เปลี่ยน

hiren ได้เลยครับ ghost เสร็จก็ทำไป boot ได้เลยครับ

ไม่เปลี่ยน mb ไม่ต้องทำ network ครับ

มีปัญหาใหม่แล้วครับผม
เอิ๊กส์ ๆๆ ปรากฎว่าจะเปลี่ยนหมดเลยครับ
เมนบอร์ด แรมเท่าเดิม เปลี่ยน CPU
จะต้องทำยังไงบ้างครับ

Ghost HDD แล้วต้อง คอนฟิค เน็ตเวิร์คอย่างเดียวหรอครับ

แล้วถ้าเพิ่มแรมด้วย
จะต้องทำยังไงมากครับ
กลัวข้อมูลหายมาก ๆ เลย
70 กว่า GB

ถ้าเปลี่ยนเฉพาะ CPU RAM HDD ก็ทำได้เลยนะ
แต่ถ้า mainboard ด้วยอันนี้ไม่เคยทำครับ