วิธี ระบายความร้อนให้ Harddisk

น่ากลัวอ่ะครับ เกิดรั่วขึ้นมานี่ทำไงเนี่ย

แต่จากรูปนี่ได้ผลเป็นที่หน้าพอใจเลยนะครับ

ปล.คิดได้ไงเนี่ย เหอะๆ พิศดารมาก

:slight_smile:

:blink:

ถึงกับใส่ถุงเลยเหรอครับ

lol lol แบบนี้ก็ป้องกันได้สองอย่างเลยอะเนี้ย ป้องกันไวรัส กับความร้อน อิอิ

แหมนึกว่าจะได้ศาสตร์ใหม่แล้วเชียว เหอๆๆ เพราะตอนนี้คอมเครื่องเดียวอัดพัดลมไป 6-7 ตัวและ (บ้าเปล่า)

ลองแช่น้ำเย็น ที่ใส่น้ำแข็งด้วย มันน่าจะลดลงกว่านี้นะ
แต่ไม่คุมเลย
ถึงยางรั่ว เสื่อม
ซวยเลยหรือตอนใส่ ไปขูดกับขอบ ฉีดขาดอีก

โอ้ว มันเยี่ยมมาก

ใส่สองชั้นเลยซิครับ ถ้ากลัวรั่ว

เค้าใส่ตั้ง 3 ชั้น ไม่รั่วหรอก

Good Idea ครับ… ว่าแต่ว่าใช้ ยี่ห้ออื่นแทน Durex ได้หรือเปล่าครับ อิๆ … ถ้าสมมติมันเกิดรั่วขึ้นมา HDD ช๊อต ข้อมูลหายหมด มันจะคุ้มกันไหมครับเนี่ยะ

[quote author=siamwebhost link=topic=5089.msg43198#msg43198 date=1166978400]
Good Idea ครับ… ว่าแต่ว่าใช้ ยี่ห้ออื่นแทน Durex ได้หรือเปล่าครับ อิๆ … ถ้าสมมติมันเกิดรั่วขึ้นมา HDD ช๊อต ข้อมูลหายหมด มันจะคุ้มกันไหมครับเนี่ยะ

อ่านแล้วอึ้ง :blush:

555… อ่านแล้วหายง่วงเลยครับ