ถูก hack แบบนี้ เจ้าของแทบไม่รู้ตัวเลยนะเนี่ย

พอดีจะหาเว็บสั่งทำกระดาษต่อเนื่อง เจอเว็บนึงน่าสนใจเลยลองเข้าไปดู

http://www.tks.co.th/

ลองเลื่อนลงไปล่างสุด ตอนแรกนึกว่าเจ้าของคงทำ seo ละมั้ง
แต่ดูแล้วไม่น่าไช่ เพราะเป็น link ของพวกต่างประเทศทั้งนั้นเลย
หรือว่าจะโดนแบบพวก virus iframe
แต่แบบนี้เพิ่งเคยเห็น

กดลิ๊งค์ได้ด้วย ไปหน้าที่มีภาษาอื่น

ถ้าใช้ Google Chrome มันจะขึ้นว่าเว็บไซต์นี้อันตราย :flame:

เป็นที่น่าสังเกตุว่า link ส่วนใหญ่จะพาเข้าไปที่เว็บที่ใช้ Invision Power Board ของ vBulletin®

:smash: โดนแทรกสคริปต์เต็มๆเลย

[quote author=siamwebhost link=topic=14853.msg142496#msg142496 date=1224926091]
เป็นที่น่าสังเกตุว่า link ส่วนใหญ่จะพาเข้าไปที่เว็บที่ใช้ Invision Power Board ของ vBulletin®

[quote author=siamwebhost link=topic=14853.msg142496#msg142496 date=1224926091]

:unsure: ผมใช้AntiVir PE Classicเจอไวรัสครับเว็บคุณน่ะชื่อ JS/Dldr.IFrame.DJ …

ผมลองเข้าไปดูเมื่อวาน antivir personal ก็แจ้งเตือนเหมือนกันครับ

น่าสนใจมากค่ะ

แชร์ประสบการณ์แล้วกัน ครับที่เคยโดน

มัน hack เข้ามาใน control panel ครับ แล้วจากนั้นมัน upload file html ประมาณ

ขอบคุณ คุณ mormmam มากครับ สำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง +1 ครับ