เมื่อ GSM advance ยังไม่ต่ออายุโดเมน

lol ปกติจะเข้าไปทำรายการและตรวจสอบยอดทุกเดือน วันนี้เจอหน้า

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโทรไปถามคนในนั้นดูค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่า ที่ลือว่าจะทิ้งโดเมนนี้น่ะ จริงไหม

lol ทิ้งจริงครับเพราะเขาต้องการให้อยู่

[quote author=roommini link=topic=9597.msg93190#msg93190 date=1201366520]
lol ทิ้งจริงครับเพราะเขาต้องการให้อยู่

งั้นไปรอ Backorder แล้วกันนะครับ อิอิ ไม่ใช้ก็ขอแล้วกัน

ปุ๊ก

อ่อ…เจอล่ะครับหน้า e-services https://www.c-care.ais.co.th/eService_english/start.swe?SWECmd=Start
ต้องไปเข้าจากหน้า ais.co.th แล้วหาลิงค์เอา
ไม่ค่อยจะชอบเว็บ style Flash ใหญ่ๆเท่าไหร่ กว่าจะโหลดเสร็จ กว่าจะคลิ๊กหาได้

คิดเหมือนผมเลย น่าไป backorder 55

เป็นเว็บที่มีความ accessibility =0/10

[quote author=BWebMass link=topic=9597.msg93196#msg93196 date=1201368467]
เป็นเว็บที่มีความ accessibility =0/10

ไม่แนะนำให้เอามาใช่อ่ะ

[quote author=cat link=topic=9597.msg93200#msg93200 date=1201370959]
ไม่แนะนำให้เอามาใช่อ่ะ

ถ้าเค้าไม่เอาชื่อนี้จริงๆ เค้าก็ไม่น่าปล่อยให้ชื่อหลุดนะ อย่างน้อยก็น่าจะทำ domain redirect เข้ามา sub ใน ais
แต่ถ้าเค้าปล่อยให้หลุดแบบนี้

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=9597.msg93203#msg93203 date=1201372519]
ถ้าเค้าไม่เอาชื่อนี้จริงๆ เค้าก็ไม่น่าปล่อยให้ชื่อหลุดนะ อย่างน้อยก็น่าจะทำ domain redirect เข้ามา sub ใน ais

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=9597.msg93203#msg93203 date=1201372519]

ดีๆๆ มีปัญหาให้ไปฟ้องฝรั่งเอาเอง เหอ เหอ

จริงๆ แล้วต่อให้เขาทิ้งชื่อก็ตามค่ะ แต่กิจการเขามีอยู่ค่ะ

เขาไม่ใช้นะได้ แต่เราจะไปเอามาใช้นะไม่ดีกับตัวเรา ทำเว็บทำอะไรก็ตามมันไปเกี่ยวข้องกับกิจการเขา เขามีสิทธิ์เต็มที่ที่จะตามไล่เตะเรา อิอิ

เพราะอย่างที่บอก คนจะเข้าใจผิดว่าเป็นกิจการของเขา

เดี๋ยวจะโดนพวกลิขสิทธิ์ ทรัพย์สินทางปัญญา เครื่องหมายการค้า เฮอะๆๆ

lol

วันก่อนฟังตาสว่าง

โหดแท้ๆ แต่จดแล้ว น่าเอามาทำเว็บ ติด Ads นะคริๆ
งานนี้แห้วซะแล้วมั้งพี่น้องคร๊าบบบ เอ่ ทำไมข้อมูลไม่เหมือนกันหน่อ Server ที่ whois เดียวกันนะเนี่ย

Check Time 3.44 Date 27/01/07
By whois.crsnic.net

Whois Server Version 2.0

เดี๋ยวจะมี ตาอยู่ เอาไปกิน ไหมเนี่ย

The following is the information for gsmadvance.com [ gsmadvance.com ]:

Whois Server Version 2.0

Domain names in the .com and .net domains can now be registered
with many different competing registrars. Go to http://www.internic.net
for detailed information.

lol เขาเปลี่ยนทีม ทำเว็บมันในตัวแม่ครับ ไม่ใช่ทีมพวกผมแย้ว TWT ไปใช้อีกทีมครับ

ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น อย่างที่บอกและครับมีการเปลี่ยนผู้บริหารก็เลยต้องเปลี่ยนไรใหม่ๆ