เป็นที่เครื่องผมหรือ google ล่ะเนี่ย

เป็นที่เครื่องผมหรือ google ล่ะเนี่ย

กำลังค้นหาข้อมูลอยู่ พอเจอลิงค์ที่ต้องการ แล้วก็คลิก

แทนที่จะไปเว็บดังกล่าว มันกับส่งไปยังเว็บนี้

เป็นแบบนี้หลายครั้งหลายหน ทีแรกนึกว่า Link มีปัญหาแต่ไม่ใช่ซะแล้ว

จะเข้าเว็บที่ต้องการต้องกดที่ปุ่ม Back

เข้าได้ซะที

เครื่องโดนสปาย หรือว่า google มีปัญหาล่ะเนี่ย

:blink:

อาจจะเป็นเพราะว่าเว็บ zino ไรนั่น รีไดเรคไปก็ได้ครับ

ไม่ใช่เฉพาะ zino นะครับ เป็นกับหลายเว็บเลย ผมลองดูแล้ว

zino นี่เป็นเว็บ e-book ของ True น่ะครับ หาเหตุผลไม่ได้ว่าจะ รีไดเรคไปเว็บนั้นทำไม

ค้นหาจาก google ใช่คำว่าอะไรครับ เดี๋ยวลองให้ครับ

มีโอกาสติด spyware ot8iy[goujp

[quote author=superdog link=topic=5578.msg49873#msg49873 date=1172127940]
มีโอกาสติด spyware ot8iy[goujp

ตอนนี้รู้สึกจะเป็นกับทุกคำที่ใช้ค้นละครับ กดลิงค์ไหนๆ ก็เป็น

:unsure:

ถ้างั้นก็ ใช่เลย spyware

มีโปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนเจ๋งๆ บ้างอะครับ จะได้ลองเอามาสแกน
ตอนนี้ Ad-Aware SE Personal

ลอง avg 7.5 ดูหรือยังครับ
ไม่แน่ใจน่ะ

ทำไมมันวิ่งไปเห็นแนวหื่นๆอ่ะนั่น

ตอนนี้ลอง avg อยู่ครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวลอง nod อีกตัว

[quote author=bunpot link=topic=5578.msg49881#msg49881 date=1172128998]
มีโปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนเจ๋งๆ บ้างอะครับ จะได้ลองเอามาสแกน
ตอนนี้ Ad-Aware SE Personal

[quote author=kke link=topic=5578.msg49888#msg49888 date=1172130884]
ใช้ค้อนทุบ HD ครับ ไม่ว่า virus หรือ spyware พันธุ์ ใหนก็ไม่เหลือ

ผมว่าข้อมูลสำคัญกว่ามั้งครับนี่

scan spyware ต้อง spybot กับ hijackthis ครับ

อาจจะเอา prcview อีกตัวก็ยังได้ ถ้าดูเป็นน่ะนะ

ส่วน nod32 กับ avg มันไม่ใช่โปรแกรมที่ทำมาด้านนี้โดยเฉพาะครับ ยังไงก็สู้ไม่ได้อยู่แล้ว

เออ ผมลืมเองครับ

avg 7.5 จะมี สองรุ่นครับ ที่เป็น anti spyware ตัวหนึ่ง แล้วก็ เป็น anti virus อีกตัวครับ

พอดีมใช้ ตัวที่เป็น anti spyware อยู่ครับ

แฮะๆ ขอโทษด้วย บอกไม่เคลีย

ของผมปรกติครับ แต่ที่เห็นตอนนี้เป็นอาการประมาณนี้เริ่มเยอะครับ เท่าที่อ่านๆ ตามเว็บต่างๆ ครับ เริ่มมีคนถามถึงปัญหานี้เยอะขึ้นครับ

คิดว่า อาจจะเป็นไวรัส หรือ spyware ตัวใหม่แน่ๆ ครับ

คุณ bunpot ชอบลองของใหม่ครับ

[quote author=ICOM link=topic=5578.msg49900#msg49900 date=1172136334]
คุณ bunpot ชอบลองของใหม่ครับ