วิธีทำให้ Google spider อยู่กับเว็บเราตลอดเวลาทำยังไงง่า

วิธีทำให้ Google spider อยู่กับเว็บเราตลอดเวลาทำยังไงง่าครับ

ผู้รู้ตอบทีครับ…

เออ!อันนี้ผมตอบในฐานะผู้ที่ไม่เชี่ยวชาญนะครับ สำหรับผม ใช้วิธีตั้งฐานยิงลิงค์จากเว็บ PR สูงๆเข้าใส่เยอะๆครับ :flame:
แต่ไม่ต้องไปสแปมบอร์ดคนอื่นๆนะครับ มันจะไม่ค่อยได้ผลหรอกนะครับ ดีไม่ดี เขาด่าเราเอาด้วย ใช้วิธี Submit กับเว็บไดเร็คทอรี่และเว็บ Social Bookmark ต่างๆดีกว่า ยิ่งดัง ยิ่งดี
พูดไป ผมก็ขี้เกียจทำ SEO เว็บของตัวเองอยู่เหมือนกัน ปล่อยๆมันอย่างนั้นแหละ ถ้าดีคนก็เข้าเอง ถ้าทำ SEO จำคำนี่เอาไว้ครับ “Content is King,Link is Queen” สั้นๆแค่นี้พอ
เดี๋ยวคงรอท่านอื่นๆ มาเสริมนะ ผมมันก็มั่วๆไปตามประสา ยังไม่เก่งเทพอะไรนักหนาหรอกครับ ยังอ่อนหัดอยู่เลยครับ :dry: :smash:

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ

บอทจะเข้าหน้าเว็บเราบ่อยเท่าที่เรา update เว็บครับ
ยิ่ง update ถี่ บอทยิ่งเข้าบ่อย
(สังเกตได้จากเว็บบอร์ดที่ content วิ่งกระจาย)

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ีการทำให้ bot อยู่กับเราตลอดนะครับ

มีแค่ เข้ามาเก็บ บ่อย

การ update เว็บหรือมี content ใหม่ๆ เกิดอยู่ตลอดเวลา จะทำให้ เข้ามาเก็บบ่อยๆ เองครับ

ความจริงแล้ว bot เข้าเว็บเราทุกวันแหละครับ วันละหลายๆครั้งด้วย แต่จะเก็บหรือไม่เก็บนั้นอีกเรื่องนึงครับ ตามที่ระบบตั้งไว้ :wub:

ตามนี้เลย ยิง pr 5-8เข้าไปละสุดยอด ที่ไม่บอกถึง 9และ10 เพราะหายากเกิน
ยิงไปเลยpr8 นี่ บอทมานาทีละเป็น 10ๆรอบ ทั้งนี้เนื้อหาต้องอัพเดทบ่อยๆด้วย
ถ้าบอทมานาทีละหลายๆรอบ เผลอๆวันนึงอัพเดท แคส วันละ 2-3 รอบ

ขยันๆอัพเดทเว็บเรื่อยๆ เป็นหลัก
หาลิงค์เข้าเว็บเรื่อยๆ เป็นรอง

ไม่นานบอทก็วิ่งกระจายแล้วคับ

PR 5-8 นี่โหดอยู่นะครับ จะได้มาแต่ละ PR นั้นยากเย็น

ถ้าจะให้ spider มันอยู่เว็บเราตลอด สงสัยต้องให้มันเข้ามาแล้วหลงทางหาทางออกไม่เจอ

ถ้าบอท link is king, content is queen
ถ้าคน content is king,link is queen

แต่ถ้าจับปลาสองมือ

link is lesbian,content is gey

[quote author=HostingIDC.Com link=topic=17389.msg164335#msg164335 date=1234410070]
ถ้าบอท link is king, content is queen
ถ้าคน content is king,link is queen

แต่ถ้าจับปลาสองมือ

link is lesbian,content is gey

ขอบคุณมากครับ ต้องขยันลงบทความใหม่ๆซะแล้ว

[quote author=obiconbig link=topic=17389.msg164352#msg164352 date=1234415389]
ยังขาด ทอม กับ ดี้นะครับ คิคิ