ช่วยหน่อยค่ะ google โดน block

คืองี้ เอามือถือมาซ่อมค่ะ แล้วที่ร้านเขาให้ใช้ net ได้ระหว่างรอรับเครื่องซ่อม
ปัญหามีนิดเดียว จะเข้า gmail เข้าไม่ได้ เพราะที่นี่ block บริการ google ทั้งหมด
(ขนาด google.com ก็เข้าไม่ได้) ใครมี solution ไหมคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ถ้า ssh ได้ก็ทำ tunnel เลยครับ

หง่า เครื่องของร้านเขาอะ ไม่ค่อยมีโปรแกรมอะไร เว้นแต่ IE (เชื่อเขาเลย)

นอกร้องนิดครับ สงสัยว่าแล้วทำไมเค้าต้อง block google

55555

ตลกมาก แต่ไม่ block live.com ค่ะ
ตอนนี้ได้ proxy มาแล้ว เข้า gmail ได้เรียบร้อยไม่เป็นปัญหา
แหม กำลังเกือบเซ็งแล้วเชียว

จะตอบว่าไงดีเนี่ย?

วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก… (ใส่ทำนองเอาเองครับ)

nobody nobody nobody nobody humm humm humm

ดีนะ เข้าด้วย proxy ได้

บัลมอร์ ถือหุ้นในร้านนั้นมั้งครับ ถึงต้องบล็อกกู

format มือถือเสร็จละ
ต้องไป serenade club เอาเบอร์มือถือคืนทั้งหมดก่อนค่า ไปละ

[quote author=ICOM link=topic=18371.msg173346#msg173346 date=1237802571]
วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก… (ใส่ทำนองเอาเองครับ)

ไม่มี google ล้วผมรู้สึก โง่เลย

อะไรๆ ก็ google ตลอด

• -a