ขอคำแนะนำการตั้งค่าซับโดเมนของ google app ในโฮสต์

ขอคำแนะนำการตั้งค่า google app ในโฮสต์ที่เป็นซับโดเมน
ก่อนหน้านั้น Gmail ที่ผูกไว้กับโดเมนยังใช้เหมือนเดิม พอดีย้ายโฮสต์ใหม่และตั้งค่า mx ไว้รอแล้ว เมล์ที่มีแอคเค้าเป็น dddd@domain.com ใช้่ได้ปกติเหมือนเดิม
แต่เมล์ที่ลงท้ายด้วยซับโดเมน bbbb@bc.domian.com ใช้งานไม่ได้ ผมจะต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนบ้างครับ
ซึ่งก่อนหน้าที่จะชี้ื nameserver มาโฮสต์ใหม่มันก็ยังใช้ได้ปกติ

ลองตั้ง record MX เป็น subdomain ยังครับ? หมายถึง แยกออกจาก domain หลักครับ เป็นอีก record แยกออกมาเลย

ได้แล้วครับ เพิ่มโดเมนใหม่เป็นซับโดเมน bbbb@bc.domian.com แล้วตั้งค่า MX ในโดเมนนี้อีกครั้ง
ขอบคุณครับ