ใช้งาน Google Analytics เพื่อความสำเร็จของธุรกิจคุณ

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะนำเสนอการใช้งานของฟรีจาก Google นั่นก็คือ Google Analytics

ข้อมูลจากอินเทอร์เน็ตนำมาเรียบเรียงใหม่
เพื่อนๆ ชาว THT คงจะเคยติดตั้งตัง counter ต่างๆ ไว้ในเว็บตัวเองทำให้ทราบว่าเว็บของเรามีคนเข้าเท่าไหร่ แต่ท่านทราบหรือไม่ว่าในแต่ละวันที่มีคนเข้ามาชมในเว็บไซด์ของเราโดยผ่านช่องทางใดบ้าง ข้อมูลเหลานี้มีส่วนสำคัญที่จะทำให้เราสามารถพัฒนาธุรกิจของเราให้ประสบความสำเร็จได้อย่างถูกต้อง โดยเฉพาะการลงโฆษณากับเว็บต่างๆ เราจะได้ทราบว่าการลงโฆษณาประสบผลสำเร็จหรือไม่ คุ้มค่ากับเงินที่ลงทุนไปหรือเปล่า

ทำความรู้จักกับ Google Analytics
Google Analytics

:slight_smile: ผมก็ใช้งานอยู่ครับ มีวิธีไหนบ้างครับที่ผมอยากจะแสดงผลว่าเว็บผมมีคนเข้าเท่านิๆ โดยแสดงผลผ่านทาง HTML ครับ :smiley:

ดันๆ (ชอบ)

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบบ

ปุ๊ก

ใช้อยู่ครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปดูเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ