มีใครทำ google adsense กันบ้างครับ

:ph34r: ระหว่างโฮสนอก กับในไทย อันไหนจะเอามาทำเวบติด google adsens ดีกว่ากันครับ :sleep:

ขึ้นอยู่กับกลุ่มเป้าหมายครับ
ถ้าคุณจะทำให้คนต่างประเทศเข้า ก็ host นอก
แต่ถ้าจะให้คนไทยเข้าก็ host ไทย
อ้อ เลือก host ไทยระวังด้วยนะครับ บาง host ตัว bot เข้ามา check ไม่ได้

Adsense ต้องโฮสต์นอกครับ

เนื้อหาก็ภาษาอังกฤษ

ทำอยู่ครับ ซึ่งทำเล่นๆ มากกว่า

เว็บไทยหรืออังกฤษ ไม่มีผลครับ แค่ขอให้มันมีคนลงโฆษณาเป็นพอครับ ads มันก็ขึ้นแล้วครับ แต่น้อยมากที่คนทำ adwords ที่เป็นคนไทยจะเลือกให้แสดงกะ adsense
(แต่ก็มีนะ หุหุ ทำอยู่ คลิกดีเสียด้วย)

แต่ถ้าเป็น เว็บภาษาอังกฤษ ทำยังไงก็ขึ้นครับ ส่วนใหญ่มี ads ทั้งนั้น

เรื่อง host จริงๆแล้ว ถ้ามันมี keywords ตรงแล้วจะก็ จะ host ไทย host นอกไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ แต่จะต่างกันตรงที่

1. ระยะเวลาที่ ads จะเริ่มต้นแสดง ค่อนข้างจะช้ากว่า สำหรับ host ไทย
  2. เรื่องของคุณภาพในการคลิก อย่างเช่น firefox referer ถ้าเป็นฝั่ง us มันให้มากกว่า ฝั่งไทยครับ หุหุ (โคตรแบ่งชั้นวรรณะเลย)
  3. host ไทย bot เข้าน้อยกว่า ยากกว่า ผลทำให้เกิดข้อ 1 ครับ นอกจากนี้ยังทำให้ ads มีความหลากหลายน้อยกว่าด้วย

ถ้าให้พูดกันตรงๆ ถ้าจะเช่า host ไทยทำ adsense นะ
จากที่ผมลองๆ มาพบว่า ใช้ blogspot.com ยังคุ้มกว่าเลยครับ เพราะฟรี, bot วิ่งเร็ว และชุม, มีระบบให้เลือก ads ใส่ได้ง่าย และสุดท้าย ส่งเข้า approve ก็ง่ายดี

ไม่จำเป็นครับ ผมโฮสไทย มีภาษาไทยยังได้เงินเลยครับ

host นอกดีกว่าครับ บอทมาเร็วดี
เรียกว่าอัพเกรดเสร็จ บอทมาเก็บข้อมูลแล้ว (มาทุก 5 นาที)
ถ้าเป็น host ไทย อัดเสร็จก็ซัก 30 - 45 นาที บอทถึงมาเก็บข้อมูล

ปล. โดนตัด add ไปละ ด้วยข้อหาคลิกป้ายเวบตัวเอง
ทั้ง ๆ ที่โดนคลิกบอม แถมเมล์ไปบอก ก็ยังโดน…

[quote author=iCafe link=topic=6722.msg62758#msg62758 date=1180785194]
ไม่จำเป็นครับ ผมโฮสไทย มีภาษาไทยยังได้เงินเลยครับ

1. ตอนสมัครใช้ blogspot ทำเนื้อหาภาษาอังกฤษ ซัก 4-5 อันครับ ประมาณ 24-48 hr ผ่าน (ถ้าเอาชัวร์สุดก็ ทำ content วันละ1 อัน เป็นเวลา 5 วัน ชัวร์สุดๆ)
  2. ถ้าเป็นการ Re Approve ให้แก้เว็บใหม่ทั้งหมดครับ หรือเปลี่ยนเว็บที่ส่งไปครับ ให้เป็นเว็บภาษาอังกฤษล้วนๆ ใช้เวลาประมาณ 3-14 วันครับ

ทำเน้น Traffic จากนอกดีกว่าครับ เงินดีกว่า โฆษณาหรูหรากว่า

นอกดีกว่าเยอะเลยครับ …

นอกดีกว่าๆ