Good Morning

รุนสวัส ยามเกือบเช้า ครับ

เป็น ยามเฝ้าบอร์ด ไปซะงั้น :pimp:

ออนไลน์ อยู่คนเดียว เสียวผีหลอก นะเนี่ย… :dgrin:

มาแล้วๆ :slight_smile:

มาเช็คชื่อด้วยคน มาค่าาาาาาาาา

มาเชคชื่อครับ

ตอนนี้ server down ไปเนื่องจากย้าย isp

โธ่ uptime ฉาน T_T

เสียประวัติเลย หุหุ
นานสุดเท่าไหร่ครับ

หมายถึงที่เคย down ไปแล้วหรอครับ? ก็… รวม 210 วัน down ไป 12 ชั่วโมงได้ (uptime รวมประมาณ 99.8% อ่า)

หมายถึงที่เคย down ไปแล้วหรอครับ? ก็… รวม 210 วัน down ไป 12 ชั่วโมงได้ (uptime รวมประมาณ 99.8% อ่า)

99.98 ใกล้ละ ๆ ครับ

ใกล้เ้ป็นทอง รูปพรรณ ละ อีกนิด ๆ พยายามเข้า

:angry: :angry: :angry:

แหะๆ ล้อเล่น ครับ (พึ่งตื่น) 5 5 5+

มาครับ

ไปและครับ :unsure:

ไปและครับ :unsure:

รีบไปไหน ละทั่น :o

คืนนี้ ใครจะเฝ้ากับผม มั่งนิ :wavey:

บอร์ดนี้เจ้าที่แยะแฮะ :slight_smile:

Longest uptime=210 days ใช้ได้เลยทีเดียว :slight_smile:

Longest uptime=210 days ใช้ได้เลยทีเดียว :slight_smile:

คืออะไร ครับท่าน ???

:angry: ม่ายรู้จากกกก :stuck_out_tongue:

เครื่องใครหว่าพี่ pizzaman

เครื่องผมแค่ 108 วันเอง

อ้าว ก็ที่เขียนว่า “รวม 210 วัน” ไม่ใช่เหรอ

ของผมมีเครื่องนึง 433 วัน หุหุ Internet ด้วย ไม่ใช้ Intranet กำลังเสียวโดน hack เพราะ kernel update อะไรไม่ได้แล้ว ขี้เกียจ compile ใหม่ เลยไล่ patch ตัวอื่นไปเรื่อยๆ หวังว่าคงไม่มีใครเข้ามาเอา local account ได้

อ๋อ ผมหมายถึง ใน 210 วันที่ผ่านมาน่ะครับ down ไป 12 ชั่วโมง วันนี้อีกร่วม 4 ชั่วโมง เพิ่งทำเสร็จตอนบ่ายสอง รอ dns update อีก

อ๋อครับ

[quote] Longest uptime=210 days ใช้ได้เลยทีเดียว :slight_smile:

:angry: ม่ายรู้จากกกก :stuck_out_tongue: [/quote]
uptime คือว่า ระยะระหว่างการ reboot เครื่องครับ

[quote] [quote] Longest uptime=210 days ใช้ได้เลยทีเดียว :slight_smile:

:angry: ม่ายรู้จากกกก :stuck_out_tongue: [/quote]
uptime คือว่า ระยะระหว่างการ reboot เครื่องครับ [/quote]
แล้ว = 210วัน นี่ เครื่องใคร เหรอครับ

หมายถึง เปิดมา 210 วัน ไม่ได้ Reboot เลยเหรอ ครับ

:blink:

[quote] [quote] [quote] Longest uptime=210 days ใช้ได้เลยทีเดียว :slight_smile:

uptime คือว่า ระยะระหว่างการ reboot เครื่องครับ [/quote]
แล้ว = 210วัน นี่ เครื่องใคร เหรอครับ

หมายถึง เปิดมา 210 วัน ไม่ได้ Reboot เลยเหรอ ครับ

:blink: [/quote]
คือพี่ pizzaman ตีความที่ผม post ไปผิดเล็กน้อยน่ะครับ ของเครื่องผม longest uptime จริงๆ แค่ 108 วันเอง

ถ้า uptime = 210 วัน ก็แปลว่าตามนั้นเลยครับ ไม่ได้ reboot มา 210 วัน แต่ไม่ใช่เครื่องคุณ iCeZ ของแก 100 กว่าวัน นั่นก็ถือว่านานทีเดียวครับ