ใครใช้ gmail ตอนนี้ spam ธุรกิจโคตรรวยหลุดเข้า gmail ได้แล้ว

ใครใช้ gmail ของเสียงหน่อยครับ หลังจากที่ผมหนี hotmail มาที่มีแต่ธุรกิจโคตรรวยเต็ม inbox เลย

เข้ามาแบบลบไม่ทัน ยังไม่รวมในถังขยะอีกมากมาย ขยะจริง ๆ และวันนี้สิ่งที่ผมหนีมามันก็ตามมาอีกแล้ว

แถมเข้า inbox ซะด้วย และก็ทยอยมากันทุกวันเลย ใครใช้ gmail เริ่มโดนกันบ้างยังครับ เซ้งเป็ดจริง ๆ

ใครมีเคล็ดลับการป้องกันหรือกำจัดดี ๆ บ้างครับ

ปล.บ่น ๆๆๆๆ

เอาgmailไปสมัครอะไรมาหรือเปล่าครับ ผมใช้gmailมาปีกว่าแล้วไม่เคยมีเมลล์ประหลาดหลุดเข้ามาเลย แม้แต่เมลล์เดียว

ของผมมีหลุดมาบ้างแต่ไม่มาก สมัครได้อาทิตย์เดียวก็โดนเลยทั้งๆที่ไม่เคยเอาเมล์ไปแจกหรือแปะไว้ตามเว็บ มันน่า ไอ้พวกนี้

ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมนะครับ

เคยสมัครแบบ

xxxxx@gmail.com มีหลุดบ้าง

xxxx.xxxx@gmail.com ไม่เจอเลย

เพิ่งสมัคร และติดตั้ง GoogleApp ให้ลูกค้าไป บอกว่ากัน spam ดีกว่าใช้เมล์กับทางโฮสต์ จะโดนด่ามั้ยนิ

แต่ส่วนตัวที่ใช้ยังไม่เคยมีหลุดมาให้เห็นนะครับ

กด report spam ไปเรื่อยๆ ครับ ซักพกั gmail จะรู้เองว่ามันคือ spam แล้วโยนลงถัง

คอนเฟิร์ม +1 ไป

ขอบคุณครับ

โอโห สุดยอดครับท่าน ได้ความรู้อีกหนึ่ง ไม่เสียเวลาที่เข้ามาอ่านห้องนั่งเล่น เด๋วค่อยเอาคะแนนเนาะ

ความรู้ใหม่มาเก็บความรู้

ผมใช้ gmail มานานแล้วครับ

อย่าว่าแต่ spam เลยครับ

mail สุดท้ายที่ผมได้รับ คือวันที่ 14/11/2551 เป็น group mail ของ THT

ได้รับ spam เข้า gmail ที่เยอะที่สุดก็ของ tarad.com เนี่ยล่ะครับ มาทุกวัน 555

ผมใช้แบบ xxxx.xxxx@gmail.com ไม่เคยมีแสปมเลยนะ แต่ xxxxx@gmail.com ไม่เคยลอง

ผมใช้แบบนี้ครับ xxxxx@gmail.com ก็ไม่เคยมีนะครับน้อยมาก 1 อาทิตย์จะโผล่มา2-3ฉบับ ที่เหลืออยู่ใน Spam ครับ ก็ประมาณอาทิตย์ล่ะ 50 เมล

ทุกวันนี้เมล์จาก FB เยอะกว่าสแปมอีกนะ 555+

จริงเลยครับ

ตั้ง Block ไปเลยครับ หรือไป set ใน Facebook ให้ไม่ต้องส่ง Mail ก็ได้ครับ

สำหรับผมต้อง block ไปเลยครับ เพราะว่าไม่สนใจ mail จาก facebook อยู่แล้ว ^^

อ่า เพิ่งรุ้แหะ set ใน FB ไม่ให้ส่ง mail ได้ครับ

ขอบคุณครับผม ^^

FB ส่งเข้าบานเหมือนกัน

ปิดฟังชั่นไม่ให้ส่งเมล์ได้นะครับ