มีท่านใดพอทราบวิธี การทำ gif animation แบบเนียนๆ บ้างไหมครับ

มีท่านใดพอทราบวิธี การทำ gif animation แบบเนียนๆ บ้างไหมครับ
เช่น save ออกมาแล้วขอบไม่แตก ภาพที่ไล่สี ยังเป็นสีแบบนั้นอยู่

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ตอนนี้ชอบ APNG มากเลยครับ แต่ ie ดันไม่ support

ใช้ Adobe Photoshop CS3 ขึ้นไปทำได้ครับ

ลองดูแล้วครับ ขอบหาก โค้งๆ มันจะไม่เนียนครับ

ลองใช้ flash ดิครับ มันจะเนียนกว่าแต่ไม่ได้ file .gif - -’

อาจจะไม่เนียนมาก แต่พอรับได้ครับ ผมลองนั่งทำตัวอย่างไว้ให้

[table]
[tr]
[td][center]อันนี้ต้นฉบับ[/center][/td]
[td][center]อันนี้จับมาหมุนๆ ให้เวียนหัวเล่น[/center][/td]
[/tr]
[tr]
[td][/td]
[td][/td]
[/tr]
[/table]

แต่ถ้ามีเครื่องมือที่ดีกว่า ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าเป็นของฟรี! ก็ดีเลย ผมจะได้เก็บไว้ใช้งาน

:santa:

ผมใช้ firework ก็โอเค ดีนะครับ

ผมว่าเนียนแล้วนะครับเนี่ย

จริงๆ ใส่ bg ครับถึงจะหมดเรื่องเลย จะไม่เห็นขอบ แตก เป็นจุดๆ
พอดีเึคยเห็น gif หลายๆ ที่ ทำ transparent bg แล้วขอบเนียนครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

ผมลองเล่น apng แหล่มดีครับ ie ดันไม่ support