Ghost win xp ข้ามเครื่อง ทำไงไม่ให้ขึ้น blue screen ครับ

ปกติเวลา ghost windows xp ลงอีกเครื่อง ที่ mainboard คนละรุ่น มันจะขึ้น bluescreen ตอน boot แล้วเข้า windows ไม่ได้

ไม่ทราบว่า พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ???

Boot ด้วยแผ่น Setup แล้วสั่ง Repair ช่วยได้ครับ

HW คนล่ะรุ่นไม่น่าได้ครับ

แรกๆก็คิดอย่างนี้ครับ แต่ลองมาหลายบอร์ดแล้วใช้งานได้ดีครับ

[quote author=cha link=topic=9105.msg88597#msg88597 date=1198071413]
Boot ด้วยแผ่น Setup แล้วสั่ง Repair ช่วยได้ครับ

ต้องแก้ก่อน ghost ค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวลองมั่วดู