สอบถามเรื่อง gf6200 agp8x 256mb

ครับ…คือตอนนี้ผมได้ซื้อตัว การ์ดจอ gf6200 agp8x 256mb มาคับ
มันเกิดปัญหาตรงที่ว่า พอเล่นเกม พวก 3d มันเป็นเส้นๆเว๊ปๆ เกิดขึ้นตลอดเวลา ผมสงสัยว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไรคับ อาการเกิดเฉพาะตอนเล่นเกมคับ

ถึงผมจะปรับการตั้งค่าตัวเกมให้ต่ำสุดก็ยังเป็นอยู่ดีครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร จะได้แก้ไขถูกครับ

ไดเวอร์

ไดเวอร์คือ ไงอะคับ ตัวแผ่นที่ลงเหรอคับ อธิบายหน่อยคับ ผมก็ไม่เป็นคอม

เข้า www.nvidia.com โทรไดเวอร์ใหม่ให้ตรงรุ่นครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

ผมโหลดแล้วลง ไดฟ์เวอร์ใหม่แล้วครับ แต่ก็ยังคงเป็นอยู่เลย ไม่ทราบว่ามีวิธีอื่นอีกไหมคับ เฮอๆ

ลองถอดการ์ดจอออกมา แล้วลองเอายางลบไปถูๆตรง ทองแดงที่เสียบเข้ากับ slot หนะครับ แล้วลองเสียบเข้าไปใหม่ อย่างสนิทๆครับ น่าจะดีขึ้น

-*- ทองเหลือง

ถ้าลองทำตามที่ท่านๆข้างบนบอกมาแล้วยังเป็นอยู่ก็ claim เอาประกันครับ เป็นอาการเริ่มต้นของภาพแตกเละ หรืออาจจะไม่มีอาการอย่างว่าตามมาก็ได้ ถ้าไม่มั่นใจก็ลองเสียบกับเครื่องอื่นดูครับ เพื่อความมั่นใจว่าการ์ดของเราเสียหรือไหมครับ

ขอบคุณ พี่ๆทุกคนครับ สงสัยต้องแคลม เฮอๆ - -b