Fw:เมล์ทุกวันนี้ควรเชื่อ หรือไม่ควรเชื่อ อ่านแล้วจบหรือส่งต่อดี ควรพิจารณาค่ะ

วันนี้ได้รับฟอร์เวิร์ดเมล์หนึ่งฉบับ เหมือนได้รับเป็นปกติ แต่ฉบับนี้มาแปลกกว่าทุกทีที่ขอให้บริจาคเลือดหรือว่าบริจาคสิ่งของหรือเงิน

ฉบับนี้ขออย่าให้บรรดาหนุ่มๆ อย่าไปยุ่งกับลูกสาวเขา เพราะลูกสาวเป็นโรคจิต และอ้างว่า เป็นฮีสทีเรีย

ก็แบบเดียวกับขอบริจาคเลือดนั้นแหละ

บอกรายละเอียด ผู้ป่วย กรุ๊ปเลือด โรงพยาบาล อ้อโรคที่เป็นจำเป็นต้องผ่าตัดด่วน ประมาณนี้แหละ

ผมเคยได้รับ fw มาตั้งแต่เล่นเน็ตใหม่ๆ
ทุกวันนี้ วันดี คืนดี ก็โผล่มาอีก
เฮ้อ ผ่าไม่เสร็จซักที

ได้รับจากเพื่อนขี้ห่วงคนหนึ่งค่ะ (คงจะกลัวเราจะไปมี sex กับ ญ คนนี้เข้า - ขำเครียด) ดูทะแม่งอย่างที่คุณ cat ว่าไว้เช่นกัน สงสัยส่งให้ตำรวจดูแทนดีกว่าไหมเนี่ย

นี่กำลังคิดว่า จะโทรไปบ้านเขาเลยดีไหม เพราะได้เบอร์โทรมาแระ

เมื่อกี๊เล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนบอกว่ นี่อยากรู้ขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

นิสัยแบบนี้ของคนไทย คนต่างชาติไม่เข้าใจจริงๆ

อีตาพ่อของลูก ถามประจำว่า “why you so เก ป๋อ (พูดจีนกลาง)?” คำว่า เก ป๋อ แปลได้ประมาณว่า สอดรู้สอดเห็น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ผม filter mail ที่มีคำว่า ส่งต่อ + เงื่อนไข to ถึงหลายๆ คน ทิ้งหมดเลยอะครับ
ไม่รู้ใครส่งอะไรเข้ามาแหละ แต่ตรงเงื่อนไขมันลบหมด
เลยไม่เคยได้รับ fwd mail เลย lol

ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ
บ่อยครั้งเมล์เยอะจัด ผมก็ชอบคลิก Fw ก่อนที่จะได้อ่านซะด้วยซิ
ส่งสัยต้องอ่านก่อนค่อยส่งต่อซะแล้ว

แปลกที่ผมไม่ค่อยได้รับ FW Mail

Fw.mail ผมเองก็ไม่เคยส่งต่อเลยครับ
บางอันดูหัวข้อก็ลบทิ้งแล้ว